Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 SUPER DC FILTER BATTERY DESULFATOR PLUS

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 00:18:22

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  SUPER DC FILTER BATTERY DESULFATOR PLUS
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: SUPER DC FILTER BATTERY DESULFATOR PLUS  (อ่าน 2446 ครั้ง)
ธีธัช หนิมฮะ
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2015 เวลา 08:05:10 »

สวัสดีครับ ชาว PG ทุกท่าน
นั่งเขียนแผ่นวงจร METCAL ไปๆมาๆ เลยนึกขึ้นได้
รวบเอา SUPER DC FILTER กับ BATT DESULFATOR V2.0 มารวมกัน  ถูกต้องแล้วครับ
สลับการทำงานอัตโมัติ  เมื่อติดเครื่องทำงานใน Mode DC Filter เมื่อดับเครื่อง
ทำงานใน Mode Desulfate น่าจะดี ตรวจจับแรงดัน threshold 13 โวล์ทก็ดีนะ  ไออย๋า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ธีธัช หนิมฮะ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กันยายน 2015 เวลา 23:07:50 »

เน้น diy นะครับ มีแผ่นวงจร และก็คำแนะนำการประกอบ ทำไปเรียนรู้ไป เก่งแน่ๆครับ จำหน่ายแต่ PCB อย่างเดียว เี๋ยวเขียน PCB หัวแร้งเสร็จแล้ว จะทำอันนี้ต่อครับ
ไว้ใครอยากทำ จะได้มีของไปเลย ตุนไว้ซัก 5 ชุดก่อน พอดีๆ  ถูกต้องแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
caso
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 15:07:48 »

ขอบคุณข้อมูลดีดีรับ

goldenslot
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 01 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 20:51:09 »

ถูกต้องแล้วครับ อยากเห็นรูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไรครับ มีประโยชน์อย่างไร อธิบายคราวๆก็ได้เพราะภาษาไม่กระดิกหูครับ ขอบคุณครับ อะไร
40 ha

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 10:12:45 »

ถามแบบคนไม่ค่อยรู้อะไรเลย  เมื่อดับเครื่อง BATT DESULFATOR V2.0 ทำงาน แบบนี้มันจะกินแบตมั้ยครับ  ซัลเฟตมันจะเกาะตอนแบตปล่อยไฟ สลายตอนชาร์จรึเปล่าครับ  ผมคิดว่ามันน่าจะทำงานตอนติดเครื่องมากกว่า พอดับเครื่องจึงหยุด
vorachot nunark
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 02 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 20:57:03 »

ผมขอซื้อเครืองฟื้นฟูไปตุลาปี58จนวันนี้ยังไม่ได้ให้รออีกนานมัยคับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 03 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 09:14:34 »

ถามแบบคนไม่ค่อยรู้อะไรเลย  เมื่อดับเครื่อง BATT DESULFATOR V2.0 ทำงาน แบบนี้มันจะกินแบตมั้ยครับ  ซัลเฟตมันจะเกาะตอนแบตปล่อยไฟ สลายตอนชาร์จรึเปล่าครับ  ผมคิดว่ามันน่าจะทำงานตอนติดเครื่องมากกว่า พอดับเครื่องจึงหยุด
         :ยินดี อุอุอุ: ขอบคุณครับ ผมยอมรับความเป็นจริงว่าโง่จริงๆๆๆการศึกษาน้อย ภาษาอังกฤษไม่กระดิกหูจริงๆอ่านได้แปลไม่ออก ภาษาลาวพออ่านเข้าใจครับ เปิดอ่าน-ตอบ คอมฯได้ก็บุญแล้ว   555    :มอบดอกไม้: โชคดี   
vorachot nunark
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 22:03:51 »

ตกลงจะให้ผมดำเนินการยังไงดีครับ
หลักฐานการตกลงและโอนมีครบคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์