Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ใครพอบอกวิธีตั้งบานประตูและ ฝากระโปรงหน้า405 บ้างครับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 06:29:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ใครพอบอกวิธีตั้งบานประตูและ ฝากระโปรงหน้า405 บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอบอกวิธีตั้งบานประตูและ ฝากระโปรงหน้า405 บ้างครับ  (อ่าน 1356 ครั้ง)
pong-pun
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 08:45:03 »

คีอว่าประตูมันไม่แนบกับตัวถังรถ ด้านท้ายประตูครับ และฝากระโปรงหน้ารถ ซ้าย ขวา แนบไม่เท่ากัน ซ้ายยกนิดหนึงขวาแนบครับ และก็ขาคันเร่งที่เท้านี้สามารถตั้งได้ไหมของผมมันให้ตัวเยอะมากเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 10:28:51 »

เปลี่ยนประตู...กับ....ฝากระโปรง....ระหว่าง SRI ปีแรกๆ กับ SRI หรือ GRi ปีหลังๆ หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่....มันจะใส่ได้แต่ไม่พอดีต้องใช้ค้อนตีบานพับครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pong-pun
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 17:18:39 »

เปล่าครับของเดิมติดมา แต่อยากทำให้มันชิดเท่าๆกันหรีอเสมอกันทั้ง2ด้านครับ ใครพอมีวิธีแนะนำจักขอบคุณมากครับ
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 19:16:39 »

ประตู ถ้ามันปิดแล้ว ไม่แนบสนิทกับระนาบของตัวรถ ให้ปรับที่ตัวรับกลอน โดยการคลายสกรูที่ยึดอยู่2ตัวออกหน่อย แล้วขยับให้มันเข้าไปหาตัวถังมากขึ้น แล้วขันสกรูให้แน่น ลองปิดประตูดูว่า สนิทรึยัง ต้องค่อยๆปรับไปทีละนิด ถ้าปรับเข้ามากเกินไป จะปิดประตูยาก เพราะมันจะต้องไปอัดยางขอบประตูให้ยุบตัวด้วย

ฝากระโปรงหน้า ถ้ามันเผยอที่ด้านหน้า สองข้างไม่เท่ากัน ให้ดูที่คานหน้าของตัวถัง จะมีปุ่มยางสำหรับรับฝากระโปรง คลายน้อคที่ล็อคมันออก แล้วก็ปรับให้มันสูงหรือต่ำลงได้ จนกว่าจะได้ตำแหน่งที่ต้องการ อาจจะต้องปรับหลายครั้ง กว่าจะได้ที่ ถ้าขี้เกียจเดินไปเดินมาเพื่อดึงสายเปิด ก็ให้ถอดเอากระจังหน้าออกซะก่อน

ขาคันเร่ง มันให้ตัวได้มาก มันเป็นยังไงครับ ไม่เข้าใจนัก
ที่ตัวมัน จะมีสกรู2ตัว ยึดติดกับตัวถัง ลองกวดดูว่า มันคลายรึเปล่า
หรือว่า มันมีระยะสายฟรีมากเกินไป ก็ให้ปรับตั้งที่สายให้มันตึงพอดีครับ

ID Line:   manmingmitr
pong-pun
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 22:48:47 »

ครับตามที่เฮียบอก สายคันเร่งปรับได้แล้วครับ เหลือประตูกับฝากระโปรงจะคอ่ยๆทำไปตามที่แนะนำ ขอบคุณมากๆครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์