Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 D.I.Y. ท่อระบายไอน้ำมันเครื่อง 405 SRI

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 00:16:22

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  D.I.Y. ท่อระบายไอน้ำมันเครื่อง 405 SRI
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ท่อระบายไอน้ำมันเครื่อง 405 SRI  (อ่าน 2188 ครั้ง)
Shutter J
สิงห์มืออาชีพ

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2016 เวลา 14:39:14 »

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ต้น 0917213141(TruemoveH)  shutterj@gmail.com ไม่ใช่ช่างไม่ใช่อู่ แค่ช่างภาพผู้ใช้เปอโยต์ธรรมดาครับ
ข้อมูลการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ http://www.vlovepeugeot.com/index.php?ind=blog&op=home&idu=364
aszaultz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2016 เวลา 15:37:46 »

ใช้ขนาดเท่าไหร่บ้างครับ มี xantia เก่าๆแตนๆที่บ้านอยู่คันนึง ว่าจะปลุกผีซะหน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Horn
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2016 เวลา 16:50:26 »

ขอทราบขนาดท่อด้วยครับ
Shutter J
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 09 กันยายน 2016 เวลา 17:05:51 »

ตอนนี้ใช้
14 mm. (สีฟ้า) กับ 10 mm. (สีแดง) ครับ

จริงๆแล้วตัวขนาด 14 mm. ผมอยากให้มันแน่นกว่านี้ (ตอนนี้มันก็แห้งดีครับไม่มีร่องรอยการซึม) ซึ่งก็ต้องเป็น 13 mm.ครับ แต่แบบซิลิโคนนิ่มดังในรูป ไม่มีขาย  มีแต่แบบถักซึ่งผมไม่ได้ซื้อมาลอง

มาคิดได้ทีหลังว่านjาจะถอดท่องวงช้างไปวัดขนาดได้

ทีนี้ถ้าเป็น 13 mm. ก็ยังไม่ได้ลองดูว่าจะเอาตัว 10 mm. ยัดเข้าไปได้หรือเปล่า คงต้องไปลองกันเองนะครับ  ตัว 14 mm.หรือ 13 mm. นี้ ใช้ความยาวไม่เยอะ ซื้อมาเมตรนึงแล้วแบ่งกัน 2 คนได้ครับ

ส่วนตัว 10 mm. ที่จะไปต่อกับลิ้นปีกผีเสื้อ ขนาดนี้พอดีแล้วครับ

ถ้าเป็นเส้นเล็กๆสีเขียวกับน้ำเงิน ที่ต่อกับ  เรกูเลเตอร์  Mapเซ็นเซอร์  Nozzleแก๊ส พวกนี้ใช้ขนาดเดียวกันครับ เป็นขนาดที่เห็นขายทั่วไปผมไม่ทราบว่ากี่ mm. ลองเอาเรกูเลเตอร์เก่าๆไปลองเทียบขนาดใส่ดูครับ

เห็นเข็มขัดตรงท่อสีฟ้าที่ต่อกับท่องวงช้างไหมครับ ผมเอาไว้บังคับให้สายไม่พับมากจนเกินไป เนื่องจากเป็นซิลิโคนอ่อน พอมุมมันแคบมากๆท่อมันก็จะพับ ต้องเอานิ้วบีบด้านบนและล่าง ท่อมันก็จะเข้ารูป ผมเลยใช้เข็มขัดบีบแทน  ^^ ถ้าใช้ท่อซิลิโคนถัก ซึ่งแข็งกว่า อาจะ (อาจจะนะครับ ยังไม่ได้ลอง) ไม่พับก็ได้

ต้น 0917213141(TruemoveH)  shutterj@gmail.com ไม่ใช่ช่างไม่ใช่อู่ แค่ช่างภาพผู้ใช้เปอโยต์ธรรมดาครับ
ข้อมูลการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ http://www.vlovepeugeot.com/index.php?ind=blog&op=home&idu=364
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์