Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 หัวฉีดน้ำมันของ405sri จะเสียมีอาการอย่างไงบ้างครับ

วันเสาร์ที่ 20 เมษายน 2024 เวลา 06:30:52

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  หัวฉีดน้ำมันของ405sri จะเสียมีอาการอย่างไงบ้างครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวฉีดน้ำมันของ405sri จะเสียมีอาการอย่างไงบ้างครับ  (อ่าน 5646 ครั้ง)
pong-pun
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 มกราคม 2017 เวลา 22:41:07 »

อาการของผมคือเวลาจอดค้างคืน สตาทตอนเช้าครั้งเดียวติด พอขับออกไปจอดแวะชี้อของกลับมาสตาท มันจะยาวมากถึงจะติดครับ รถใช้แก้สหัวฉีดครับ ลองใช้น้ำมันวิ่งอย่างเดียวก็สตาทยากเหมือนเดิมครับ ไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากไรบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 21 มกราคม 2017 เวลา 22:48:59 »

ถ้าเป็นตอนเครื่องร้อนแล้ว คอยล์จุดระเบิด เปลี่ยนมานานหรือยังครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
pong-pun
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 มกราคม 2017 เวลา 10:21:01 »

อยู่กับผมมา 2ปีย้งไม่เคยเปลี่ยนคอยล์ครับ
jub
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 มกราคม 2017 เวลา 17:32:48 »

ของผมหัวฉีดเสีย น้ำมันฉีดไม่ทั่วถึง เครื่องจะวิ่งไม่เรียบ สะดุด เร่งไม่ค่อยขึ้น start ได้ไม่ยากแต่วิ่งไม่เรียบ เปลี่ยนหัวฉีดใหม่ก็เอาไม่อยู่ ซักพักก็เสียอีก ตอนนี้เลยไม่เปลี่ยนแล้ว วิ่งแก๊สอย่างเดียว

ส่วนคอยล์เสีย หัวเทียนบางอันไม่ติด เครื่องจะทำงานไม่ครบทุกสูบ การหมุนไม่สมดุลย์ เครื่องจะสั่นเป็นเจ้าเข้า ผมเปลี่ยนของใหม่ที่เอกชัยเลย เพราะไม่ได้แพงมาก ประมาณ  2-3 พัน มือสองพันต้นๆ เลยเลือกของใหม่ไปเลย
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 22 มกราคม 2017 เวลา 20:24:19 »

ถ้าอยู่แถว นนท์ บางบัวทอง มาลองเอาคอยล์ผมไปลองใส่วิ่งดูก่อน ว่าหายไหมก็ได้ครับ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
Custom-Man
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มกราคม 2017 เวลา 12:50:36 »

-ใช้แก็สบ่อยๆ สลับใช้น้ำมันบ้างน่ะครับช่วยถนอมระบบน้ำมันได้
- Map Sensor
-สกรูลิ้นปีผีเสื้อปรับตั้งช่วยได้บ้าง
-เซ็นเซอร์ฟลายวีลเริ่มเสื่อมสภาพ
-พกคอล์ยสำรองไว้ อุ่นใจกว่า
-ลองใช้สายหัวเทียนแต่ง (ชนิดความต้านทานต่ำกว่าของติดรถ)
-ใช้แก็สบ่อยๆลองขยับเบอร์หัวเทียนมาเป็นแบบกึ่งเย็นดูครับ ถามร้านขายเค้าจะแนะนำได้)
Shutter J
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 มกราคม 2017 เวลา 00:26:39 »

มีเรคกูเลเตอร์ด้วยนะครับที่ต้องตรวจสอบ

ต้น 0917213141(TruemoveH)  shutterj@gmail.com ไม่ใช่ช่างไม่ใช่อู่ แค่ช่างภาพผู้ใช้เปอโยต์ธรรมดาครับ
ข้อมูลการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่ http://www.vlovepeugeot.com/index.php?ind=blog&op=home&idu=364
pong-pun
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 มกราคม 2017 เวลา 02:00:54 »

ขอบคุณครับ
ถ้าอยู่แถว นนท์ บางบัวทอง มาลองเอาคอยล์ผมไปลองใส่วิ่งดูก่อน ว่าหายไหมก็ได้ครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 มกราคม 2017 เวลา 10:31:47 »

ผมมีหัวฉีด405หลายหัวที่เฮียชาติชายให้มาแต่ไม่ทราบรุ่นถ้าใช้แทนได้มาแบ่งเอาที่ผมไปใช้ได้นะผมให้

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
วุฒิ (บางบัวทอง)
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017 เวลา 09:32:28 »

พี่โจ ใจดีจังเลย :โอ้ววววววววววว:

รถยังมีพัง สตางค์ยังมีหมด มิตรภาพอันสวยสด มิมีหมดเหมือนสตางค์
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017 เวลา 15:47:35 »

ผมเคยใช้ ซองเทีย ติดแก๊สหัวฉีดพังง่ายเพราะไม่ค่อยใช้น้ำมันใช้แค่สตาร์ทเครื่อง อาการตอนมันพังคือเดินไม่เรียบ เครื่องสั่น เหยียบไม่ขึ้น เห็นช่างว่ามันฉีดไม่เป็นฝอย พอเปลี่ยนยกราง ใช้ได้แป๊บๆก็พังอีก ตอนยกรางตอนนั้นรู้สึกจะ 3 พันมั้งตอนหลังผมไม่ซ่อมไม่เปลี่ยนล่ะ สตาร์ทแก๊สเลย ใช้ยาวๆจนขายรถไปครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์