Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 สวิทย์ความหร้อน 505

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 10:35:10

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  สวิทย์ความหร้อน 505
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวิทย์ความหร้อน 505  (อ่าน 1281 ครั้ง)
สนอง_405,505
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2006 เวลา 09:27:10 »

ช่วงนี้ผมถามเยอะหน่อยนะครับ อยากจะทำเจ้าเทาคันใหม่ให้สมบูรณ์สุดๆ   
ตอนนี้เข็มความร้อนสวิงขึ้นลง บางที่ขึ้นนิดเดียว  เมื่อเช้าเเวะไปให้อู้แถวชรัชดา
12 ดู    เขาบอกว่าสวิทย์ความร้อนหลังเครื่องน่าจะเสีย หรือปริ้นขาด  สวิทย์หลัง
เครื่องไม่มีของให้เบิกแล้ว  เลยเอารถกลับ  เพื่อนๆพอรู้มั้ยหาซื้อได้ที่ใหน   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
< Sir.Shamp >
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2006 เวลา 16:56:10 »

ไอ้สวิง ขึ้นลงเนี่ย ผมว่าเป็นที่ แผงไมล์ นะครับ
ลองซื้อ เกจ์ความร้อน แล้วมาต่อ ต่างหากดูซิครับ เกจ์ ตัวละ 450 เอง

หรือจะ รอเปลี่ยนแผงหม้อน้ำ แล้วก็ ไปต่อตรงจาก เทอร์โม ที่แผงหม้อน้ำก็ได้ครับพี่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้
Sir.Shamp รังเกียจการแต่งรถตามชาวบ้าน มาตั้งแต่จำความได้
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2006 เวลา 23:29:14 »

จำได้ว่าถ้าถอดเอาหน้าปัทม์รื้อปรินท์ออกเล็กน้อย เราก็จะแกะตัววัดอุณหภูมิเครื่องออกมาได้ ซึ่งตัวนี้มีขาย แต่ตอนนี้ไม่รุ้ว่าจะยังมีของอยู่อีกไหม (ผมเคยซื้อของปี 86 ได้ ราคาศูนย์ประมาณ 400 บาทเอง แต่ตอนนั้นไม่มีของเลยไปเอาที่ร้านนอก ได้มา 900 แต่ก็ต้องเอา)
DW
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2006 เวลา 23:37:53 »

จำได้ว่าหลังเครื่องมันเป็นตัวเตือนเครื่อง overheat นะครับ
ส่วนตัวที่ใช้วัดความร้อนที่ขึ้นที่หน้าปัดจะอยู่ที่คอท่อยางด้านบน ใต้วาว์ลน้ำ
ส่วนตัวตัดพัดลมไฟฟ้าปิดเปิดอยู่ใกล้คอท่อนำด้านล่าง

คิดว่ายังหาได้ครับ ลองดูร้านโชคชัยใต้สะพานพระรามแปด ผมไปหาเจอพวกอุปกรณ์ไฟฟ้าที่หาไม่ได้จากศุนย์ได้ที่นั้นครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 กรกฎาคม 2006 เวลา 13:15:25 »

ขอบคุณสำรับคำแนะนำของทุกๆท่านครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 สิงหาคม 2006 เวลา 10:33:10 »

หายแล้วครับ  ความร้อนขึ้นปรกติอยู่ตรงกลาง 90 ตลอด
ทำสองอย่าง
1.ถอดหน้าปัดตรวจปริ้น  ไม่ขาด  ทำความสะอาดขั้วเสียบ
2.ขันน้อตที่ที่ใต้คอห่านวาร์วน้ำที่มีสายไฟต่ออยู่ให้แน่น แต่ไม่แน่นมาก
   มันหมุนตาม
ตอนที่ใส่หน้าปัดกลับคืนเครื่องยังร้อนอยู่  พอเปิดสวิทซ์ไฟเข็มความร้อน
พุ่งขึ้น 1 ใน 4 ลองติดเครื่องดูสักพักความร้อนมาอยู่ที่ 90 พัดลมสะเตป 2
เริ่มทำงาน Happy มากๆ ขอบคุณทุกท่านครับ(ทำเองไม่เสียตังค์สักบาท)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์