Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 รถใครเป็นอย่างนี้บ้าง

วันอังคารที่ 30 เมษายน 2024 เวลา 22:07:39

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  รถใครเป็นอย่างนี้บ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใครเป็นอย่างนี้บ้าง  (อ่าน 1037 ครั้ง)
choke
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 ตุลาคม 2006 เวลา 16:35:37 »

Sad Gri 405 ติดแก๊ส LPG จากอู่รัตนา มาตั้งแต่เดือนสิงหาคม ไม่เคยมีปัญหาเลย แต่ตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่า มันเบาแล้วดับ เวลาที่เราเบรคและเหยียบคลัช เครื่องจะดับไปเฉยเลย ให้ช่างทำ 3 รอบแล้วก็ไม่หาย เวลาไปลองขับกับคุณนิพนธ์มันก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเราเอากลับมาบ้านเราก็เป็นอีก มีใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ ช่างเค้าก็ซ่อมให้ทั้งวันแล้วยังไม่ยอมหายเลย แล้วตอนนี้ที่อู่รถเยอะมากๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Kob MI16
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 ตุลาคม 2006 เวลา 16:58:13 »

ขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับ ผมหาปุ่มตั้งกระทู่ไม่เจอ ใช้ไม่เป็น
มีเรื่องประชาสัมพันธ์หน่อย
ใครใจดีช่วยตั้งกระทู้ให้ใหม่จะเป็นพระคุณ

ชวนไปดูระบบหัวฉีดที่ได้แรงบรรดาลใจจากรถ Peugeot

คือเมื่อสักปีที่แล้วได้ ต้องการติดแก๊สกับรถ รถเปอร์โย แทบจะไม่มีอู่ไหนรับทำ
เลยเริ่มทดลองเองโดยอาศัยการสนับสนุนอะไหล่จากอู่ใกล้บ้าน คื่ออู่ NR และอู่อาดำหริ

คนที่รู้จักผมคงทราบดีว่าทดลองมานานแล้ว ขนาดช่างเรื่อง NR ยังบอกว่าเป็นคันแรกของรถ MI16 ในเมืองไทยเลย
เลยทำให้เกิดการทดลองโดยเอารถเปอร์โยเป็นต้นแบบสำหรับระบบหัวฉีด และคิดว่าถ้าทำ เปอร์โย ได้รถอื่นคงทำได้หมด
ทำให้เกิดการทดลองโดยเอารถ เปอร์โยเป็นต้นแบบ เพราะใจจริงอยากโชว์กับรถ  Peugeot  มากกว่ารถอื่น

งานนี้ผมต้องการให้ชาว Vlovepeugeot  มั่นใจครับเพราะเดิมขอ ติดในรถคุณ ปอนด์ ก็ไม่ยอม คุณ ทอมก็ไม่ยอม
ทั้งที่ผมก็บอกกับ อาดำหริ กับ ช่างเรื่อง NR เคยเอาต้นแบบให้ดูหลายเดือนแล้วพร้อมให้หาเหยื่อ ! เอ้ยไม่ใช้รถรุ่นอื่นมาลองก็ยังไม่มี เลย
ไปโชว์ในงานเลยว่าผมเอาจริงนะ พอดีรอเรื่อง มอก. กับเงินสนับสนุนจาก SME อยู่ Project  ระดับชาติเลยช้าหน่อย

พบกับูทระบบหัวฉีดแก๊สที่งาน Techno Mart 2006  ระหว่างวันที่  20 – 22  ตุลาคม  2549
( ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ) นี้ที่ศูนย์แสดงนิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา ที่บูท G
พบกับระบบ หัวฉีดแก๊สผลิตในเมืองไทยเต็มรูบแบบ ทั้ง ECU หม้อต้ม หัวฉีด สามารถพบประพูดคุยกับ
ผมวิศวกรผู้ออกแบบระบบได้โดยตรง

บอร์ดนี้ใช้ยากจังเลยไม่ค่อย Post
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 27 ตุลาคม 2006 เวลา 07:14:25 »

ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วหรือยังครับ

แล้วค่อยเอาไปจูนใหม่ครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
ifoni
ไม่เร็ว ?? ไม่แรง ? ? แต่แซงไม่หยุด?
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 29 ตุลาคม 2006 เวลา 21:31:24 »

อาการเหมือนผมเลยครับ ปัจจุบันเริ่มเบาแล้ว
แต่พอเปลี่ยนไปใช้น้ำมันเครื่องเดินดีครับ

ขอถามเพิ่งอีกนิดคับ ลิ้นผีเสื้อนี่อยู่ตรงไหนหว่า

คือผมใช้ 505 ครับ พออาการนี้เกิด เลยเปลี่ยนใช้น้ำมันครับเป็นการล้างเครื่อง พอกลับมาใฃ้ แก๊ส จะเดินปกติครับ ลองดูก็ได้นะครับ..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์