Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เซ็นทรัลล็อก GRI

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 14:40:52

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  เซ็นทรัลล็อก GRI
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นทรัลล็อก GRI  (อ่าน 17212 ครั้ง)
เล็ก
New PG User(ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยครับ)
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 พฤศจิกายน 2006 เวลา 15:51:58 »

Undecided    รบกวนหน่อยครับ ช่วยแนะนำอู่ที่รับซ่อม Central Lock  PG แถวๆชลบุรีให้ทีครับ รำคาญมันมาก อารมย์ตูอยากทำงานก็แข็งขันดี อารมย์ตูอยากอู้งานก็พักร้อนไม่ลาซะงั้น  Angry จะไล่มันออกจากหน้าที่หลายครั้งแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เล็ก   sci3618@yahoo.com
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 พฤศจิกายน 2006 เวลา 21:29:09 »

ถ้าไม่ทำงานเวลาไขทั้งสองประตูคู่หน้า คงต้องดูที่ตัว Central Lock Unit เป็นตัวสี่เหลี่ยมผืนผ้าอยู่ข้างในเก๊ะเก็บของด้านบนครับ สายอาจหลวม แต่ถ้าไม่ค่อยขยันทำงานเฉพาะบานประตูด้านคนขับ ก็แสดงว่า Master Switch ที่ติดอยู่กับ Actuator หลวมหรือสกปรกครับ ต้องถอดทำความสะอาดและหล่อลื่นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
เล็ก
New PG User(ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยครับ)
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 พฤศจิกายน 2006 เวลา 09:55:22 »

Huh แล้วตัว Master Switc นี่มันอยู่ตรงส่วนไหนของรถครับ

ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 พฤศจิกายน 2006 เวลา 10:32:04 »

Huh แล้วตัว Master Switc นี่มันอยู่ตรงส่วนไหนของรถครับ
อยู่ประกบกับ Central Lock Actuators ของประตูคู่หน้าครับ ต้องถอดแผงประตูออกก่อนถึงจะเห็นครับ และไหนๆก็ถอดแผงประตูออกมาแล้ว ก็ควรจะใช้สเปรย์หล่อลื่นอเนกประสงค์ เช่น WD-40, Sonax ฉีดหล่อลื่นกลไกกลอนประตูทั้งหมดด้วยนะครับ เพราะนี่คือสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เซ็นทรัลลอคทำงานผิดปรกติครับ

* Central Lock Actuator.jpg (15.12 KB, 360x270 - ดู 4834 ครั้ง.)

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
เล็ก
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 พฤศจิกายน 2006 เวลา 10:20:16 »

ขอบคุณครับ Smiley

yong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 09 สิงหาคม 2007 เวลา 14:47:24 »

แผงประตูถอดไงครับ  คือพอมีกระทู้เก่าให้ดูไหมครับ
ifoni
ไม่เร็ว ?? ไม่แรง ? ? แต่แซงไม่หยุด?
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 13:08:01 »

ไม่ทราบว่าอะไหล่ตัวนี้มีขายที่ไหนอ่ะคับ...มือหนึ่งเท่าไร มือสองเท่าไร..ของผมพังไปตัวแล้วอ่ะคับ..รบกวนหน่อยคับ
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2007 เวลา 14:30:16 »

แผงประตูถอดไงครับ  คือพอมีกระทู้เก่าให้ดูไหมครับ

ด้านหลังนะครับ ส่วนด้านหน้าผมยังไม่เคยถอดเลย

1.เอาไขควงปากแบน งัดตัวลูกศรสีเขียวก่อนครับ
2.เอาชุดไขควงปากดาวกระจาย ไขน็อตยึดที่พักแขนครับ มี 3 ตัวด้วยกัน
3.เอาไขควงปากแบนอันเล็กๆ งัดตามลูกศรสีส้มครับ
4.เอาไขควงปากแบน เสียบเข้าไปใต้แผง  แล้วค่อยๆงัดออกมาครับ มันจะเป็นกิ๊บล็อคอยู่ ไม่มีน็อตครับ
5.ดันแผงขึ้นข้างบน
yong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 14:31:23 »

ด้านหลังนะครับ ส่วนด้านหน้าผมยังไม่เคยถอดเลย

1.เอาไขควงปากแบน งัดตัวลูกศรสีเขียวก่อนครับ
2.เอาชุดไขควงปากดาวกระจาย ไขน็อตยึดที่พักแขนครับ มี 3 ตัวด้วยกัน
3.เอาไขควงปากแบนอันเล็กๆ งัดตามลูกศรสีส้มครับ
4.เอาไขควงปากแบน เสียบเข้าไปใต้แผง  แล้วค่อยๆงัดออกมาครับ มันจะเป็นกิ๊บล็อคอยู่ ไม่มีน็อตครับ
5.ดันแผงขึ้นข้างบน

เพิ่งเจอครับ  ทดลองถอดแล้ว  ครับ  มีถอดฝาลำโพงเพิ่มอีกครับ 

ขอบคุณครับ
anq_001@vlovepeugeot.com
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 22:49:34 »

>ถ้า 2 ประตูหลังล๊อกได้หรือบางทีล๊อกก็ไม่ล๊อก ควรทำไงดีครับ
SODA_IISJ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 23:06:52 »

ถ้า2ประตูต้องดูระบบกลไก
pvlovepg
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 11:32:57 »

ของผมมันไม่ล็อกทุกประตูเลย รวมทั้งฝาเติมนำมันด้วย  เช็คตรงไหนดีครับ
nun11111
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มิถุนายน 2010 เวลา 09:53:12 »

รบกวนหน่อยนะครับ...ผมใช้405gr มีที่ไหนเปลี่ยนไฟหน้าprojector ดีๆบ้างครับ..ราคาด้วยนะครับ.....
Chart lp 87

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มิถุนายน 2010 เวลา 10:12:15 »

รบกวนหน่อยนะครับ...ผมใช้405gr มีที่ไหนเปลี่ยนไฟหน้าprojector ดีๆบ้างครับ..ราคาด้วยนะครับ.....
หมายถึงคุณมีโคม ProJ. อยู่แล้วและหาที่ใส่ยังไม่ได้ใช่มั๊ยคับ ถ้าใช่
ปกติซ่อม รถที่ไหนเป็นประจำก็ให้ช่างที่อู่ช่วยเปลี่ยนให้ครับ เพราะต้องรื้อเยอะพอดู เพราะเพื่อนๆเหงื่อแตกมาเป็นปี๊บตอนนัดรับของเมื่อปีที่แล้ว และ ใส่กันเอง แต่ผมก็ทำอย่างที่ว่าคือหาช่างที่เราเข้าซ่อมประจำช่วยเปลี่ยนให้เพราะไม่มีความสามารถพอ ค่าแรง ประมาณ 2-3 ร้อย ถ้าจำไม่ผิด
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 07:43:37 »

ของผมตัวกุญแจน่าจะเสียเพราะไฟที่กุญแจไม่ติดลองเปลี่ยนถ่านแล้วก้ไม่ติดมีช่างซ่อมที่ไหนบ้างช่วยบอกที
Chart lp 87

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 08:09:54 »

ของผมตัวกุญแจน่าจะเสียเพราะไฟที่กุญแจไม่ติดลองเปลี่ยนถ่านแล้วก้ไม่ติดมีช่างซ่อมที่ไหนบ้างช่วยบอกที
ผมซื้อชุดใหม่ทั้งชุด 1,500.00 บาท
มีหัวกุญแจ 1 ดอก
ชุดรับสัญณาญ (ที่อยู่เพดานตรงไฟส่องแผนที่)
ถ้าสนใจจะลองหาเบอร์ให้ (ผมไม่ได้ขายเองน๊ะ)
โจ ( ABC )

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 08:15:35 »

สนใจครับของเบอร์ และร้านว่าอยู่แถวไหน ครับ
Chart lp 87

« ตอบ #17 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 08:18:05 »

สนใจครับของเบอร์ และร้านว่าอยู่แถวไหน ครับ
ขอเวลาเดี๋ยวน๊ะครับขอหาก่อน
ร้านอยู่ที่ไหน/มีร้านหรือไม่ อันนี้ไม่ทราบครับ
ผมนัดมาส่งของ และ รับเงินที่ปั๊ม ปตท.เลียบทางด่วน
Chart lp 87

« ตอบ #18 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 08:22:35 »

ผมไม่แน่ใจว่ายังมีของอยู่อีกหรือเปล่าน๊ะคับ
ลองติดต่อดูครับ 081-561-9689 คุณวุฒ
ต้องออกตัวก่อนน๊ะครับว่าผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งนั้น
เพียงแต่เคยซื้อมาใช้เท่านั้น
โจ ( ABC )

« ตอบ #19 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 08:24:05 »

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ถ้ามีอะไรที่ผมหอจะช่วยได้บอกมาเลยไม่ต้องเกรงใจ
ผมทำงานเกี่ยวกับกฎหมายด้านประกันภัยหากมีปัญหาปรึกษาได้ครับผมขอไปทำงานก่อนได้เวลาทำงานแล้วที่บริษัทห้ามใช้อินเตอร์เนตในเวลางาน
Chart lp 87

« ตอบ #20 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 08:27:38 »

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ถ้ามีอะไรที่ผมหอจะช่วยได้บอกมาเลยไม่ต้องเกรงใจ
ผมทำงานเกี่ยวกับกฎหมายด้านประกันภัยหากมีปัญหาปรึกษาได้ครับผมขอไปทำงานก่อนได้เวลาทำงานแล้วที่บริษัทห้ามใช้อินเตอร์เนตในเวลางาน

อ่าววงการเดียวกันผมอยู่สินไหม Non-Motor
โจ ( ABC )

« ตอบ #21 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน 2010 เวลา 10:46:10 »

บอกได้ไหมว่าคุณอยู่บริษัทอะไรวันหน้าเจอกันจะได้ทักทาย ของผมอยู่เจ้าพระยาฯ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์