Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อยู่ไม่สุข ทำ Digital A/C แทนของเก่าดีกว่า

วันอังคารที่ 30 เมษายน 2024 เวลา 23:58:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  อยู่ไม่สุข ทำ Digital A/C แทนของเก่าดีกว่า
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ไม่สุข ทำ Digital A/C แทนของเก่าดีกว่า  (อ่าน 140255 ครั้ง)
ธีธัช หนิมฮะ
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 06:52:16 »

เรื่องของเรื่องคือ  แอร์รถผม มันไม่ปกติ บางทีร้อนแทบตาย มันดันตัด คอมซะนี่ บางทีหนาว จนสั่น มันต่อไม่หยุดเลย เอากล่องจับอุณหภูมิ มาดู ไม่มีรอยแห่งปัญหาเลยแม้แต่น้อย ความดันในระบบก็ปกติ ก็เลยนี่เลย ยัดเข้าไปตัดต่อแทนซะ แหมเย็นคงที่ประหยัดพลังงานขึ้นเยอะ  ตั้งอุณหภูมิไดตามความเหมาะสม มันเป็นบ้าเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

« ตอบ #193 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มิถุนายน 2010 เวลา 13:05:26 »

ได้ครับ แต่ต้องแก้ header file
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #194 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มิถุนายน 2010 เวลา 14:38:51 »

ไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าครับ ตัวนี้ทำงานแทน เทอร์โมสตรัท ใช่ป่าวครับ ตอนนี้ใช้หางหนูปรับอยู่ แล้วก็กล่องอุหภูมิแอร์ไม่มีแล้ว(เจ้าของเก่าไม่รู้เอาไปไหน) ก็คือเอาชุดนี้ไปตัดต่อแทนหางหนูแล้วก็สามารถที่จะปรับอุณหภูมิได้ด้วยใช่ไหม ถ้าใช่นี่สนใจมากเลย วางที่คอพวงมาลัยแล้วมีชื่อเราด้วยคงเจ๋ง ที่ผมเข้าใจนี่ถูกต้องไหม วานผู้รู้บอกกล่าวด้วย ขอบคุณมากครับ
bazelus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #195 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มิถุนายน 2010 เวลา 22:29:06 »

โอนไปแล้วนะครับ

love love love

« ตอบ #196 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 มิถุนายน 2010 เวลา 11:43:43 »

รับทราบครับทุกท่านแต่ท่านที่ยังไม่ได้โอนหยุดโอนก่อนนะครับ ของยังไม่ได้สั่งเลย
โปรดอ่านก่อนนะครับ  ไม่ต้องกลัวไม่ได้ แต่ไม่อยากให้รอหลายวัน
kun
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #197 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 มิถุนายน 2010 เวลา 15:11:46 »

คุณ anek ครับ ผมลองอัดโปรแกรมแล้ว ตัว acpgedit แล้วมันไม่ผ่าน แต่อีกตัว 628aaacled อัดโปรแกรมได้ ผมใช้โปรแกรม
winpic800    ผมควรแก้ไขตรงใหนคร้บ

« ตอบ #198 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 11:02:48 »

acpgedit ใช้กับ 628 ครับ ไม่ใช่ 628A แต่เดี๋ยวผมเอาfile ให้ใหม่ชื่อ aacpg นะครับ ถูกต้องแล้วครับ

« ตอบ #199 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 11:30:59 »

ไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าครับ ตัวนี้ทำงานแทน เทอร์โมสตรัท ใช่ป่าวครับ ตอนนี้ใช้หางหนูปรับอยู่ แล้วก็กล่องอุหภูมิแอร์ไม่มีแล้ว(เจ้าของเก่าไม่รู้เอาไปไหน) ก็คือเอาชุดนี้ไปตัดต่อแทนหางหนูแล้วก็สามารถที่จะปรับอุณหภูมิได้ด้วยใช่ไหม ถ้าใช่นี่สนใจมากเลย วางที่คอพวงมาลัยแล้วมีชื่อเราด้วยคงเจ๋ง ที่ผมเข้าใจนี่ถูกต้องไหม วานผู้รู้บอกกล่าวด้วย ขอบคุณมากครับ
ใช่ครับ
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #200 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 11:54:29 »

ใช่ครับ
ถ้าอย่างงั้นผมเอาด้วย 1 ชุด ครับ จะให้โอนเงินเมื่อไหร่ แจ้งมาได้เลย

« ตอบ #201 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2010 เวลา 20:35:02 »

ไฟล์ของท่าน kun ครับ สำหรับ 628A
rename   aacpg.txt เป็น aacpg.hex

« ตอบ #202 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2010 เวลา 07:22:21 »

ลำดับที่                    รายการ                 สถานะ                            รับของ
1 chawalit                 1ชุด                   โอนแล้ว750                         ยัง
2 gunner                   1ชุด                   โอนแล้ว750                         ยัง
3 Lucifer                  PCB+COMP(180)   โอนแล้ว180                         ยัง
ครบ PCB 3 ชุดครับ..................................................................อาจเปลี่ยนแปลงได้
4 wanchart                1ชุด                       ยัง                                 ยัง
5 wisan3452              1ชุด                       ยัง                                 ยัง
6 jatupum                 1ชุด                       โอนแล้ว755                     ยัง
7 bezelus                   1ชุด                      โอนแล้ว750.15                ยัง
ท่านอื่นจะรอดูไอเดียแต่ละท่าน ก็ยังไม่ต้องโอนนะครับ
ปล. ผมไม่อยากดองตังค์ท่านไว้ครับ เดี๋ยวเค็มหมด และท่านใดทำได้ช่วยทำด้วยนะครับผมเพลียยยยยย :โอ้ววววววววววว:
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #203 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2010 เวลา 08:22:02 »

อยากช่วยแต่ผมไม่เป็นเลย เห็นวงจรแล้วมึน ไม่รู้ว่ามันทำงานอะไร ตัวนี้เรียกว่าอะไร เวลาฟังเขาพูดถึงหรืออ่านเจอ เป็นมืดบอดทีเดียว

คงให้กำลังใจอย่างเดียวครับ
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #204 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2010 เวลา 08:54:18 »

โอนให้แล้วนะครับ 181 บาทเฉพาะ PCB+comp ไม่ต้องประกอบมานะครับ เดี๋ยวผมประกอบเองจะใส่ socket ให้ pic ด้วย เผื่อถอดเปลี่ยน หรือโปรแกรมทีหลัง ที่อยู่จัดส่งดูจาก PM นะครับ

« ตอบ #205 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2010 เวลา 09:26:35 »

เหลือ 7 ชุดครับ โอนได้เลย หมดแล้วหมดเลยครับ ไม่ต่อนะครับ  เพลีย :อกหักรักคู้:
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #206 เมื่อ: วันอังคารที่ 15 มิถุนายน 2010 เวลา 05:41:03 »

เหลือ 7 ชุดครับ โอนได้เลย หมดแล้วหมดเลยครับ ไม่ต่อนะครับ  เพลีย :อกหักรักคู้:
รับทราบครับ แล้วผมจะต้องแจ้งว่าจะเอาข้อความอะไรด้วยเลยใช่ไหม วันนี้จะรีบไปโอนให้นะครับ

« ตอบ #207 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มิถุนายน 2010 เวลา 18:36:12 »

เหลือ 5 ชุด ครับ
ท่านที่โอนมาแล้วรอนิดนึง เพราะผมต้องการสั่งของทีเดียวครับ มันเสียค่าส่งครั้งเดียว ตาดำๆ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #208 เมื่อ: วันพุธที่ 16 มิถุนายน 2010 เวลา 20:53:37 »

ท่านที่โอนมาแล้วรอนิดนึง เพราะผมต้องการสั่งของทีเดียวครับ มันเสียค่าส่งครั้งเดียว ตาดำๆ
รอได้ครับไม่รีบครับงานจะได้ออกมาสวย  Project นี้มีมาตั้งนานแล้วรอได้ครับ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #209 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2010 เวลา 10:35:27 »

ของมาแล้ว แต่...ฮ่าๆๆๆ  ต่อไม่เป็น   

คงต้องโทรหารบกวนท่านเอนกเสียแล้ว  ถามเพิ่มกันลืมท่านเอนกซื้อกล่องอะไรที่ไหนมาใส่ครับ จะได้หาซื้อมาใส่บ้าง

« ตอบ #210 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2010 เวลา 18:19:07 »

ของมาแล้ว แต่...ฮ่าๆๆๆ  ต่อไม่เป็น   

คงต้องโทรหารบกวนท่านเอนกเสียแล้ว  ถามเพิ่มกันลืมท่านเอนกซื้อกล่องอะไรที่ไหนมาใส่ครับ จะได้หาซื้อมาใส่บ้าง
ผมไม่ได้ใช้กล่องครับ ผมใช้แผ่น Acrylic 5 มม. ส่วนกล่องยังไม่ได้ไปเดินดูครับ เดี๋ยวบอกรหัสกล่องทีหลังครับ

« ตอบ #211 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2010 เวลา 18:28:52 »

รอได้ครับไม่รีบครับงานจะได้ออกมาสวย  Project นี้มีมาตั้งนานแล้วรอได้ครับ
ของท่านส่งไปแล้วครับ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #212 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2010 เวลา 18:41:52 »

คุณเอนกไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าเลยจะสั่งมาจะยุ่งยากหรือเปล่าครับ
(พอดีของผมที่กด AC มันเสียหลุดบ่อย)

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #213 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2010 เวลา 18:42:47 »

ได้รับของแล้ว ว่าแต่คุณ Anek กรุณาถ่ายภาพบอร์ดให้ดูหน่อยได้มั๊ยครับ แบบไม่มีจอแอลซีดีวางทับ จะได้เห็นชัดหน่อย กลัววาง ecu กลับพิน
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #214 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2010 เวลา 20:43:54 »

ของท่านส่งไปแล้วครับ
ได้รับของแล้วครับขอบคุณครับ

« ตอบ #215 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2010 เวลา 07:50:27 »

คุณเอนกไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าเลยจะสั่งมาจะยุ่งยากหรือเปล่าครับ
(พอดีของผมที่กด AC มันเสียหลุดบ่อย)
ดูที่ ACPG-LAYOUT กระทู้หน้า 8 ที่ผม upload ให้ครับจะเข้าใจ

« ตอบ #216 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2010 เวลา 07:53:57 »

ได้รับของแล้ว ว่าแต่คุณ Anek กรุณาถ่ายภาพบอร์ดให้ดูหน่อยได้มั๊ยครับ แบบไม่มีจอแอลซีดีวางทับ จะได้เห็นชัดหน่อย กลัววาง ecu กลับพิน
ดูที่ ACPG-LAYOUT กระทู้หน้า 8 ที่ผม upload ให้ครับจะเข้าใจ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 ขึ้นบน พิมพ์