Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อยู่ไม่สุข ทำ Digital A/C แทนของเก่าดีกว่า

วันอังคารที่ 30 เมษายน 2024 เวลา 15:33:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  อยู่ไม่สุข ทำ Digital A/C แทนของเก่าดีกว่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 [10] 11 12 13 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ไม่สุข ทำ Digital A/C แทนของเก่าดีกว่า  (อ่าน 140241 ครั้ง)
ธีธัช หนิมฮะ
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันพุธที่ 28 กุมภาพันธ์ 2007 เวลา 06:52:16 »

เรื่องของเรื่องคือ  แอร์รถผม มันไม่ปกติ บางทีร้อนแทบตาย มันดันตัด คอมซะนี่ บางทีหนาว จนสั่น มันต่อไม่หยุดเลย เอากล่องจับอุณหภูมิ มาดู ไม่มีรอยแห่งปัญหาเลยแม้แต่น้อย ความดันในระบบก็ปกติ ก็เลยนี่เลย ยัดเข้าไปตัดต่อแทนซะ แหมเย็นคงที่ประหยัดพลังงานขึ้นเยอะ  ตั้งอุณหภูมิไดตามความเหมาะสม มันเป็นบ้าเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #217 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2010 เวลา 09:18:13 »

ท่านใดมีไอเดียร์เรื่องกล่องใส่บ้างครับ ส่วนการต่อยังงงอยู่(ไม่มีพื้นฐานด้านนี้จริงๆ)เอารูปแบบหรือวัสดุมาลงรูปมาลงให้ดูบ้างนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #218 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2010 เวลา 21:57:25 »

ท่านใดมีไอเดียร์เรื่องกล่องใส่บ้างครับ ส่วนการต่อยังงงอยู่(ไม่มีพื้นฐานด้านนี้จริงๆ)เอารูปแบบหรือวัสดุมาลงรูปมาลงให้ดูบ้างนะครับ

รอหน่อยครับกำลังคิดอยู่ครับ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #219 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน 2010 เวลา 07:18:24 »

รอหน่อยครับกำลังคิดอยู่ครับ

เรื่องการต่อได้พี่น้องซีตรองแนะนำมาคร่าวๆ เพราะไม่เห็นของจริง  เหลือแต่กล่องนี่แหละครับ
bazelus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #220 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน 2010 เวลา 20:30:50 »

รอลุ้นโปรเจคนี้ ยิ่งกว่าลุ้นบอลโลกอีกนะเนี่ย อิอิ
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #221 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน 2010 เวลา 17:00:56 »

ผมต่อวงจรเสร็จแล้ว ไม่ทราบผมพอจะขอsource code เอามาแปลงชื่อได้ไหมครับ ถ้าได้กรุณาส่งเมล์ที่ phaochindamuk@gmail.com
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #222 เมื่อ: วันอังคารที่ 22 มิถุนายน 2010 เวลา 14:24:21 »

รบกวนท่านที่ซื้อวงจรคุณเอนกมา ไม่ทราบว่าหาซื้อแจ๊คสายไฟ+- กันได้ที่ไหน ผมไปหาซื้อที่อมรฯโลตัสบางกระปิไม่มีขาย รบกวนชี้แหล่งให้ด้วยครับ ไม่อยากไปบ้านหม้อมันไกล(ผมอยู่มีนฯ)

เอ! นึกขึ้นได้เชียงกงมีนบุรี ไม่รู้จะมีหรือเปล่านะ

« ตอบ #223 เมื่อ: วันอังคารที่ 22 มิถุนายน 2010 เวลา 17:49:59 »

เซียร์รังสิตของยังไม่มาครับ ไปถามมาวันนี้ เดี๋ยวถ้ามาเมื่อไรจะส่งไปให้ทุกท่านครับ จริงๆแล้วจะติดไปด้วยแต่ของไม่มีก็เลยไม่ได้ใส่ไปให้ครับ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #224 เมื่อ: วันพุธที่ 23 มิถุนายน 2010 เวลา 09:56:56 »

เซียร์รังสิตของยังไม่มาครับ ไปถามมาวันนี้ เดี๋ยวถ้ามาเมื่อไรจะส่งไปให้ทุกท่านครับ จริงๆแล้วจะติดไปด้วยแต่ของไม่มีก็เลยไม่ได้ใส่ไปให้ครับ

BC JACK แกนใหญ่ 3.5 มิล
bazelus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #225 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 มิถุนายน 2010 เวลา 02:09:22 »

ได้รับของแล้วครับคุณเอนก

ขออภัยที่แจ้งช้าครับ...พอดีเพิ่งเช็คmail box ครับ

ถ้าติดตั้งสำเร็จแล้วจะมาโพสให้ชมครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #226 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 มิถุนายน 2010 เวลา 03:04:52 »

รบกวนท่านที่ซื้อวงจรคุณเอนกมา ไม่ทราบว่าหาซื้อแจ๊คสายไฟ+- กันได้ที่ไหน ผมไปหาซื้อที่อมรฯโลตัสบางกระปิไม่มีขาย รบกวนชี้แหล่งให้ด้วยครับ ไม่อยากไปบ้านหม้อมันไกล(ผมอยู่มีนฯ)

เอ! นึกขึ้นได้เชียงกงมีนบุรี ไม่รู้จะมีหรือเปล่านะ
ผมเอา Board ไปเทียบที่ร้านขายเขาเรียก DC Plug ตัวละ6บาทครับ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #227 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 มิถุนายน 2010 เวลา 08:00:45 »

ไปซื้อที่ไหนอย่างไรครับ วันนั้นผมฝากน้องถือวงจรไปเทียบที่อมรฯโลตัสไม่มี ถ้าได้มาผมมีมีทติ้งของชมรมฯ(วันอาทิตย์ที่ 27/6/2553)อยู่พอดีจะเอาไปให้พี่ที่นับถือช่วยดูว่าต้องต่ออย่างไรไม่ให้มีปัญหา อีกเรื่องครับหากล่องใส่ได้ใหมครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #228 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 มิถุนายน 2010 เวลา 08:09:11 »

ไปซื้อที่ไหนอย่างไรครับ วันนั้นผมฝากน้องถือวงจรไปเทียบที่อมรฯโลตัสไม่มี ถ้าได้มาผมมีมีทติ้งของชมรมฯ(วันอาทิตย์ที่ 27/6/2553)อยู่พอดีจะเอาไปให้พี่ที่นับถือช่วยดูว่าต้องต่ออย่างไรไม่ให้มีปัญหา อีกเรื่องครับหากล่องใส่ได้ใหมครับ
ร้านขายพวกเครื่องเสียงและอุปกรณ์electronicทั่วไปครับ
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #229 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 มิถุนายน 2010 เวลา 08:24:07 »

ร้านขายพวกเครื่องเสียงและอุปกรณ์electrinicทั่วไปครับ

ผม PM ไปหาครับ

« ตอบ #230 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 มิถุนายน 2010 เวลา 16:23:24 »

ส่งให้หมดแล้วครับ
PCBเหลือ 1 ท่านครับ
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #231 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 19:08:57 »

ผมได้รับของมาแล้ว แต่ไม่รู้จะทำอย่างไรต่อไป (ไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าเลย) หากท่านที่ติดตั้งแล้วจะกรุณาช่วยเหลือ จักขอบคุณมากหรือมีค่าใช้จ่ายอื่นใดเพิ่มเติมบอกได้เลย ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ หรือจะไปให้ช่างแถวบ้านหม้อช่วยจัดการให้ดี พอดีบ้านอยู่แถวปิ่นเกล้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #232 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 19:28:32 »

ยังมีไม๊ครับ  ถ้ามีขอซื้อ ครับ  พร้อมโอนเงินทันที 750 บาท

วัฒน์ 080-079-8914
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #233 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:23:42 »

ยังมีไม๊ครับ  ถ้ามีขอซื้อ ครับ  พร้อมโอนเงินทันที 750 บาท

ผมเอามาชุดนึง ยังไม่รู้จะทำไงต่อเลย ยังมืดตึ๊บเลย
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #234 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:27:52 »

ผมเอามาชุดนึง ยังไม่รู้จะทำไงต่อเลย ยังมืดตึ๊บเลย

มันยังไม่ได้ลงบรอด หรือครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #235 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:02:57 »

ผมได้รับของมาแล้ว แต่ไม่รู้จะทำอย่างไรต่อไป (ไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าเลย) หากท่านที่ติดตั้งแล้วจะกรุณาช่วยเหลือ จักขอบคุณมากหรือมีค่าใช้จ่ายอื่นใดเพิ่มเติมบอกได้เลย ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ หรือจะไปให้ช่างแถวบ้านหม้อช่วยจัดการให้ดี พอดีบ้านอยู่แถวปิ่นเกล้า
ถ้าระบบเดิมยังไม่เสียเก็บไว้ก่อนครับผมก็รอวันว่างอยู่ครับต่อเสร็จจะทำเป็น Work Shop เลย
แต่มันคิดไม่ตกเรื่องกล่อง
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #236 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:09:07 »

ถ้าระบบเดิมยังไม่เสียเก็บไว้ก่อนครับผมก็รอวันว่างอยู่ครับต่อเสร็จจะทำเป็น Work Shop เลย
แต่มันคิดไม่ตกเรื่องกล่อง

ผมยอมแพ้ บอกขายต่อให้สมาชิกฯท่านหนึ่งไปแล้วครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #237 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:12:55 »

พอดี จีอาร์ผม สวิทต์ เอซี เสีย  เลยคิดว่าเอาตัวนี้ไปต่อค่อม ตัดต่อเอซีตามอุณหภูมิที่เราตั้งไว้ (ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือป่าว)
blue dragon
เซียนสิงห์

« ตอบ #238 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:17:56 »

พอดี จีอาร์ผม สวิทต์ เอซี เสีย  เลยคิดว่าเอาตัวนี้ไปต่อค่อม ตัดต่อเอซีตามอุณหภูมิที่เราตั้งไว้ (ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือป่าว)

ผมยอมแพ้เพราะเรื่องกล่อง อีกอย่างรถผมตอนนี้ใช้ซีตรองแล้ว ไม่รู้จะฟังลงคอนโซลรถอย่างไร เพราะตอนสั่งไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้ลืมสนิท เพราะแอร์รถมันอยากจะติดหรือดับ,เบาหรือแรงเป็นลักษณะคาดเดาไม่ได้ กลางวันร้อนตับแตกพัดลมก็ไม่อยากทำงานซะอย่างงั้น
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #239 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:23:11 »

ผมยอมแพ้เพราะเรื่องกล่อง อีกอย่างรถผมตอนนี้ใช้ซีตรองแล้ว ไม่รู้จะฟังลงคอนโซลรถอย่างไร เพราะตอนสั่งไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้ลืมสนิท เพราะแอร์รถมันอยากจะติดหรือดับ,เบาหรือแรงเป็นลักษณะคาดเดาไม่ได้ กลางวันร้อนตับแตกพัดลมก็ไม่อยากทำงานซะอย่างงั้น

เรื่องลม (ไม่เกี่ยวกับความเย็นนะครับ)  คงต้องดูที่โบเวอร์แอร์ ครับ  สายไฟ+ เข้า โบเวอร์แอร์อาจหลวม  วันนี้ผมก็เพิ่งจัดการกับ เอสอาร์ไอ ไปหมาดๆ ครับ

« ตอบ #240 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 กรกฎาคม 2010 เวลา 11:40:06 »

แทนได้ครับ
ท่านที่มีปัญหาเรื่องไอเดีย ลองแยกจอออกมาใส่กล่องต่างหาก อาจช่วยให้ง่ายขึ้น
DIY เป็นเรื่องของไอเดียล้วนๆครับ
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 [10] 11 12 13 ขึ้นบน พิมพ์