Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 mi 16.........

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 21:08:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  mi 16.........
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: mi 16.........  (อ่าน 23396 ครั้ง)
Willing
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 พฤษภาคม 2007 เวลา 21:52:36 »

mi 16 ไปติดแก็ส LPG มามันจะมีปัญหามั้ยคับ....อยากจะร้องไห้...โดนพ่อบังคับ...กว่าจะทำใจได้
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ......
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Woody
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 12:46:15 »

น้อง Will,

ลงรายละเอียดหน่อย ไปติดที่ไหน ราคาเท่าไหร่ แล้ว LPG ที่ไปติดมาเป็นระบบไหน Fix, Lamda หรือ หัวฉีด
post รูปห้องเครื่องให้ดูหน่อย พี่ก็สนใจเหมือนกัน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 13:21:41 »

เห็นที่ supercentral ไปติดอยู่คันนะครับ หัวฉีดครับ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Willing
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 18:41:58 »

เป็นระบบหัวฉีดคับ......ติดที่วิภาวดี 36 ครับ..ราคา 46000 บาทคับ ใช้ถังโดนัทใส่ในเบ้ายางอะไหล่..
ผมสั่งเค้าว่าห้ามเจาะอะไรในห้องเครื่องเลย..เค้าก้อทำให้ได้ครับ..แต่ในฝากระโปรงท้ายมีเจาะ 2 รู
ครับ..ไว้ยึดถังแก็ซ...ก้อโอเคคับ...แต่!!!! ที่เสียใจที่สุดคือทิ้งรถไว้แค่ 3 วัน พอไปรับรถปุ้บ..โอ้โห!!!
แทบทรุดเลยคับพี่...ฝากระโปรงหน้าบุบไป 3-4 รู..เพราะเค้าไม่รู้ดันไปกดฝากระโปรงเข้า...เลยเคลม
ไปแล้วคับ.....เดี๋ยวรูปจะเอามาให้ชมกันนะคับ...
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 19:26:07 »

ตกลงติดมาเรียบร้อยแล้วเหรอครับ

เห็นเพื่อนเอียชาติชายไปติดมาเหมือนกันครับ บอกว่าเยี่ยมเสียแต่ปลายห้อยลงไปหน่อย

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
p4
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 21:04:33 »

วันนี้ผมไปที่ scg มาเห็น 405 สีแดงติด  lpg อ๋อ นึกว่าใคร  (ผมก็เป็นลูกค้าที่นั่นเช่นกัน แต่ไม่ได้ติดในเปอโยต์) วิ่งเป็นไงบ้างหละ
Woody

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 พฤษภาคม 2007 เวลา 22:13:30 »

2F
Willing
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 22 พฤษภาคม 2007 เวลา 16:30:01 »

ก้อไม่มีปันหาอาไรนะคับ.....ก้อยังปรู้ดปร้าดได้เหมือนเดิม.....แต่ก้อยังไม่ชัวมาคับ..
เดี๋ยวลองวิ่งเก็บ detail มาบอกกล่าวกันนะคับ...
gasman
Moderator
สิงห์ประถม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 24 พฤษภาคม 2007 เวลา 12:59:16 »

พี่ Woody เอา Mi ดำมาติดกับหัวฉีดผมไหม ตกลงผมทำเสร็จปีกว่าแล้ว
ทำไปจูนไปแบบรถแข่งอยากแรงหรือประหยัดปรับได้เลย

รับรองแรงกว่าน้ำมัน ถ้าจะทำจริงๆนะแต่อาจใช้น้ำมันไม่ได้
Mi คันแรกที่ติดแก๊ส ก็คันดำของผมเอง
เดียววันไหนเจอกันจะคืนสายหัวเทียน
ํํัYongyei
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 20 สิงหาคม 2008 เวลา 20:46:17 »

เสียคายเรามายได้ใช่เครื่อง Mi16
แต่เป็นคาบูก็วิ่ง 160-170km/h แล้วติดระบบแลมด้านะยังวิ่งขนาดนี้
เกียร์1-3 มายต้องพูดถึงมาเร็วมากๆๆ อัตราเร่งดีกว่าใช้น้ำมันเยอะ
จูนยังมายเก่งอะ แต่ถ้าจูนหัวฉีดทำได้ทุกย่านความเร็ว ใช้ หัวฉีด AC นะ
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 พฤษภาคม 2009 เวลา 00:59:45 »

มีใครใช้ ออโทรนิค เหมือนผมบ้างหรือป่าวครับ
phenic
ฟื้นคืนชีพ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 มิถุนายน 2009 เวลา 18:37:53 »

มีใครใช้ ออโทรนิค เหมือนผมบ้างหรือป่าวครับ

ใช้ได้ดีมั๊ยครับ Autronic

P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 มิถุนายน 2009 เวลา 20:19:48 »

ใช้ได้ดีมั๊ยครับ Autronic

สำหรับผมใช้มา 1 ปีเศษ ก็ำพอใจครับ ไม่มีปัญหาเลย
แต่เนื่องจากไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่น เลยไม่รู้ว่ามันมีดีกว่าที่เราใช้มั้ย
เลยมาหาข้อมูลดูเหมือนกันครับ
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 มิถุนายน 2009 เวลา 20:23:25 »

เกิดปัญหาใหญ่แน่นอนครับ มันจะมีเงินเหลือจากค่าน้ำมันมามากจนไม่รู้จะเอาไปไว้ทั่ไหนน่ะครับ ระวังให้ดีนะ
GRi
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 มิถุนายน 2009 เวลา 21:48:45 »

พระเจ้าจอร์ท พระเจ้าจอร์ท :พระเจ้าจอร์ท:Mi 16 ผมใช้ ออโทนิค ไม่มีปัญหาอะไร ติดมา 32000 บาทถัง 70ลิตร 1ปีกว่าแล้ว ขับสนุกเหมือนเดิม เคยลองกดแช่ดู ขึ้นมา 190 แล้วก็ถอนคันเร่ง ใจไม่ถึงครับ สรุปยังเหลือให้กดได้อีกแต่พอใจแล้ว อัคราการบริโภคในเมืองเฉลี่ยนะ รถติดบ้างไม่ติดบ้าง 1.80 ต่อ กม ส่วน ตจว 1.10 วิ่งที่ 110 กม ต่อ ชม ถ้ากด ตลอดระยะ 70 กม ( ผ่อนบ้าง อัดบ้างตามปริมาณรถ )บริโภคไป 1.40 ตั้งแต่ไปติดมาถีงวันนี้จูนไป 3 ครั้งตอนติดตั้งใหม่ ๆ นี่ไม่ได้จูนมา 1 ปีกว่าแล้วครับ ถามว่ามีผลกับห้วฉีดน้ำมันไหมไม่มีเลยครับ คิดไปเองทั้งนั้น แนะนำก่อนไปทำให้ซ่อมระบบไฟให้ดีก่อน เช่นเปลี่ยนหัวจานจ่าย ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน รีบเปลี่ยนก่อน แล้วเปลี่ยนหัวเทียนแบบเย็นอย่าไปใช้หัวเทียนร้อน รวมทั้งสายหัวเทียน แล้วดูว่ามีส่วนท่อไอดีจุดไหนรั่วบ้างแค่นี้คุณก็สนุกกับ Mi 16 และประหยัดอีกด้วย ชิวๆ ชิวๆ ชิวๆ
P405Mi16

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 กรกฎาคม 2009 เวลา 09:10:48 »

พระเจ้าจอร์ท พระเจ้าจอร์ท :พระเจ้าจอร์ท:Mi 16 ผมใช้ ออโทนิค ไม่มีปัญหาอะไร ติดมา 32000 บาทถัง 70ลิตร 1ปีกว่าแล้ว ขับสนุกเหมือนเดิม เคยลองกดแช่ดู ขึ้นมา 190 แล้วก็ถอนคันเร่ง ใจไม่ถึงครับ สรุปยังเหลือให้กดได้อีกแต่พอใจแล้ว อัคราการบริโภคในเมืองเฉลี่ยนะ รถติดบ้างไม่ติดบ้าง 1.80 ต่อ กม ส่วน ตจว 1.10 วิ่งที่ 110 กม ต่อ ชม ถ้ากด ตลอดระยะ 70 กม ( ผ่อนบ้าง อัดบ้างตามปริมาณรถ )บริโภคไป 1.40 ตั้งแต่ไปติดมาถีงวันนี้จูนไป 3 ครั้งตอนติดตั้งใหม่ ๆ นี่ไม่ได้จูนมา 1 ปีกว่าแล้วครับ ถามว่ามีผลกับห้วฉีดน้ำมันไหมไม่มีเลยครับ คิดไปเองทั้งนั้น แนะนำก่อนไปทำให้ซ่อมระบบไฟให้ดีก่อน เช่นเปลี่ยนหัวจานจ่าย ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยน รีบเปลี่ยนก่อน แล้วเปลี่ยนหัวเทียนแบบเย็นอย่าไปใช้หัวเทียนร้อน รวมทั้งสายหัวเทียน แล้วดูว่ามีส่วนท่อไอดีจุดไหนรั่วบ้างแค่นี้คุณก็สนุกกับ Mi 16 และประหยัดอีกด้วย ชิวๆ ชิวๆ ชิวๆ

คุณ GRi จูนเองมั้ยครับ ขอ copy map บ้างได้มั้ยครับ เผื่อเอามาลองดูว่าเป็นไง
GRi
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 กรกฎาคม 2009 เวลา 13:11:34 »

เปล่าครับ ไม่มีปัญญา จูนม่ายเปงคับ แต่ถ้าคุณจูนเป็นจะ copy ก็ได้สะดวกยังไงครับ ผมเองก็คิดว่าจะลองกลับไปจูนอีกแต่อยู่ไกล ไม่มีเวลาคิดว่าน่าจะประหยัดได้กว่านี้อีก เพราะ ท่อไอเสียมีกลิ่นแก็สมาก วันวาน ลองวิ่งไม่เกิน 90-100 เฉลี่ยก็ประมาณนั้นครับผมว่าจะลองเทียบ ก.ม./ลิตรดีกว่าราคาแต่ละที่ไม่เหมือนกัน แล้วจะมาบอกครับ ช่วงนี้วิ่ง ตจว บ่อย ส่วนในเมือง Mi อย่าไปวัดเลยครับรู้แล้วไม่อยากใช้
P405Mi16

« ตอบ #17 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 17:22:01 »

GAS 11.35 ในเมือง 1.8-2.0 บาท/กิโล นอกเมืองเคย 1.2 - 1.4 ครับ

Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 18:58:09 »

แสดงว่ารถผมก็กินเอาเรื่องสิเนี่ย ......... ไม่ใช่ MI16 ด้วย .....

ในเมือง ผสมนอกเมือง 

ขาไป ช่วงเช้า บางบัวทอง ไปรังสิต ขึ้นโทลเวย์ ลงดินแดง วิ่งไปพระราม 9 จากพระราม 9 ไปขึ้นทางด่วน ไปพระราม 7 ( อ้อมอะ เพราะรถมันติด )
ขากลับ พระราม 7 ไปอนุสาวรีย์  ไปดินแดง เข้าพระราม 9  ขึ้นทางด่วนไปลงแจ้งวัฒนะ วิ่งขึ้นสะพานพระราม 4 ออกไปถนน 345  เข้าบางบัวทอง

เดินทางช่วงเช้า 70 กว่าๆ กม. เวลาที่ใช้ราวๆ 1 ชม. - 1 ชม. ครึ่ง  ( ออกจากบางบัวทอง 6 โมง ถึง 6.30 น.  ถึงพระราม 9 ราว 7 โมง ถึง 7.20 น.  ถึงพระราม 7 ราวๆ 7.30 ถึง 7.50 น. )

ช่วงเย็น ราวๆ 2.5 ชม. ระยะทางก็ พอๆกัน 

วิ่งตกวันละ 150 กม.  ค่าแก๊ส ตก 1.6 บาท/กม. เปลี่ยนเกียร์รอบ 4000-4500 บางครั้ง( บ่อยครั้ง ) ก็ 5000-6000 บ่อยๆ  บางครั้งก็ลากเกียร์ 4 รอบ 6000 กว่าๆ บ่อยอยู่

1 อาทิตย์ แก็ส ราวๆ 2 ถังได้ ของผม     

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
y2kgeol
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 23 กันยายน 2014 เวลา 09:56:43 »

อยากดูต้นแบบครับ
Mi16 ติดแก็ซ
โดยเฉพาะ ตำแหน่งเจาะท่อไอดี ฝังหัวฉีด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์