Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 16:34:03

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ  (อ่าน 66973 ครั้ง)
redwey405
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 12:46:53 »

คือว่า.......ผมได้ขายดาวน์ต่อ(คนเลวๆ)ไปครับด้วยความที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์ ไม่ทำการเปลี่ยนสัญญา รถ 405 SRI ยังเป็นชื่อผมอยู่ ขายไปเมื่อ พ.ย. ปีที่แล้ว ผมผ่อนไป 8 งวด (48 งวด) ขายดาวน์ไป 16,000 บาท และทำรถให้ไปอีกหลายรายการ คือว่ารถสมบูรณ์เลย หลังจากนั้น (คนเลวๆ)ก้อเอาไปใช้ มันเริ่มผ่อน ครั้งแรก ก้อเมื่อรถกำลังจะโดนยึด(ไฟแนนท์ ติดต่อมา) แล้วก้อเป็นแบบนี้มาตลอด ผมติดต่อเค้าไป เค้าก้อพูดจาไม่ดีเลย ผมขอตกลงกับเค้า ๆ ก้อไม่ยอมมาคุยดีๆ จนถึงตอนนี้ผมติดต่อเค้าไม่ได้เลยครับ ไปท่ี่บ้านก้อไม่เจอๆแต่คนเลี้ยงลูกของเค้าบอกว่าไม่ค่อยได้มาที่นี่(เค้าเป็นผู้ หญิง  ด้วยนะครับคนที่ซื้อไป) จนตอนนี้ ผมต้องมาผ่อนรถเองทั้งที่ไม่ได้เห็นรถผมเลย มันค้างไฟแนนท์ จะ 3 งวดแล้ว พอใกล้ที่ไฟแนนท์จะมายึดผมก้อต้องมาหาเงินผ่อนออกไปอีก นี่ก้อ 2 งวดละ ผมผิดหวังมากเลยครับ ผิดกับตอนที่มันมาซื้อรถผม  มันอ้อนอยากได้(คงเพราะผมขายถูกมั้ง)มาก มันบอกข้อมูลว่ามันทำธุรกิจอย่างงั้นอย่างงี้ ให้ผมไปดูก่อนได้ มันทำสปาร์ อยุ่แถวรามฯ2 เห็นว่าเป็น ผู้หญิง คงไม่มีอะไรครับ จนตอนนี้ผมไปเช็คประวัติดู โอ้ว.............................พระเจ้า  ......มันเลวมากครับ(ขออภัยที่ต้องใช้คำนี้)...โกงทุกอย่างที่ทำได้ เครดิตมันแย่่ๆมากๆๆครับพี่-น้อง สืบมา มันเปลี่ยนชื่อมาแล้ว ...3-4 ชื่อ....มีทั้งเจ้าหนี้เงินกู้มาทวง....ดาวน์ มอฯไซค์มาแล้วเอาไปขายต่อ .....โดนฟ้องศาลมาแล้วนับไม่ถ้วน  ฯลฯ .........ถึงตอนนี้อยากได้รถคืนมาครับ..........แต่ไม่รู้จะทำอย่างไงดี ชาว V-LOVE.........ช่วยแนะนำผมทีครับ จากเป็นคนที่รักษาเครดิตมาตลอด..ตอนนี้มันแย่แล้วครับ ...ฮือๆๆ.....ฮือ....ๆๆ               ......เอาไว้เป็นอุทาหรณ์..แล้วกันนะครับ............405.......ที่รักของฉ้าน.น.น.น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

redwey405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2007 เวลา 23:31:14 »

นั้นไงครับพ่อ-แม่-พี่-น้อง.........ผมว่าแล้วครับ........เป็นอย่างที่พี่  INTRA   บอกเลยครับข้อมูลตรงตามที่ผมมีเลยครับ  ขอนับถือพี่จริงๆๆเก่งที่สุดเลยครับ   ถึงตอนผมอาจจะหารถยังไม่เจอ.......แต่ผมไม่ผิดหวังเลยครับที่มาเลือกอยู่กับ  V LOVEPEUGEOT  แม้เพื่อนๆมันเป็นรถญี่ปุ่นกันหมดก็ตาม.........ผมจะพยามเอารูปภัยสังคมรายนี้มาลงให้ดูครับ.............ถ้ามีมิทติ้ง..กันเมื่อไหร่ผมจะหาโอกาสไปแลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 07:53:24 »

ช่วยๆ กันตามรถคืนก่อนแล้วกันครับ
ลงรูปไม่เป็นส่งรูปมานะครับเดียวผมจะลงรูปให้
Webmaster@vlovepeugeot.com

สรุปลักษณะรถอีกทีนะครับ

405 SRI
สีน้ำเงิน
ทะเบียน ฉฐ 1625
โลโก้สิงห์ด้านหน้าแปลงเป็นรุ่น 406
หลังคารถจะมีรอยลักยิ้มบุ๋มตรงกลางๆหลังคา
ท้ายรถ มี โลโก้ เบรก WP-PRO
ด้านข้างกระจกหูช้างประตูหลัง  มีสติ๊กเกอร์  ของ มอเตอร์สปอตร์แลนด์
ฝากระโปงหน้ารถมีรอยสีแตกขวางๆอยู่

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
e27hu
สิงห์มัธยม

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 08:26:58 »

ถ้าพบเห็นแถวๆชลบุรี จะช่วยแจ้งครับ วันหยุดผมอยู่ชลบุรี วันทำงานอยู่กทม.

โอ๋ 405
tree406
สิงห์มัธยม

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 08:48:40 »

ดีครับผมว่าช่วย ๆ กันสอดส่อง น่าจะหาไม่ยาก แต่ต้องใช้ระยะหน่อย (ถ้าเค้ายังใช้รถอยู่นะ) คนใช้เปอร์โยต์มีไม่เยอะ พอจะสังเกตได้ นี่จำ กท.ไว้แล้ว ถ้าเจอจะแจ้งให้ทราบทันทีครับ
Int_205GR
เจ้าสิงห์น้อย 205
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 09:09:46 »

จะช่วยสอดส่องแถวปากน้ำ สมุทรปราการให้อีกแรงครับ

เอาใจช่วยนะครับ

สู้ๆ
redwey405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 09:46:46 »

ต้องบอกว่า....ขอบพระคุณ.......ทุกคนอีกทีครับ    เมื่อคืนนี้หลังจากที่ผมเช็คกระทู้แล้วเป็นวันที่ผมสบายใจขึ้นมากครับ  นอนหลับสบายขึ้นเมื่อรู้ว่า..มีคนคอยเป็นกำลังใจให้มากขนาดนี้...เด๋ววันนี้ผมจะส่งรูปให้ดูครับแต่ว่าอาจเย็นๆนะครับเพราะว่ารูปอยู่ที่บ้านนะครับ..
redwey405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 09:54:22 »

อีกเส้นทางนึง..........ผมว่านะครับคือ.....ระแวกบางนาครับ.....เพราะว่าลูกเค้าอยู่ที่นั้นครับแถว...รามฯ2...(บ้านเค้าจะวิ่งผ่านหน้า  ม.รามฯ2(ม.รามฯ2 อยู่ขวามือ)ตรงขึ้นไปอย่างเดียวก่อนเข้าหมู่บ้านเป็นตึกแถวอยู่ซ้ายมือครับ)
TOON
สิงห์มัธยม

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 09:55:34 »

ด้วยความเห็นใจนะคะ Sad
   แล้วก็เป็นบทเรียนให้กับเราและเพื่อน ๆ ทุกคนด้วย

เป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคน   Smiley
panumat
มาสายคนอื่นรู้ มาเช้าตรู่คนอื่นไม่เห็น
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 10:45:56 »

แจ้งความแล้ว หากตำรวจออกหมายจับแล้ว ขอถ่ายสำเนาหมายจับแล้วให้100เวรรับรองสำเนาแสกนหมายจับลงใว้ในเว็บเลยคับ เดี่ยวจะปริ้นใว้ในรถ  จะช่วยป็นหูเป็นตาอีกแรง   ผ่านมาแถวหลักสี่โดนแน่!
redwey405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 11:46:12 »

ใบที่ผมได้รับมาหลังจากที่แจ้งความ...มันคงเป็นแค่เพียงการลงบันทึกประจำวันมั้งครับ...คงจะยังไม่ถึงขั้นหมายจับผมปรึกษากับเจ้าหน้าที่ตำรวจ  เค้าบอกว่ายังไม่เป็นการลักทรัพย์(เพราะคนซื้อไปมีการผ่อนชำระในช่วงแรกๆ)ผมก็งงๆกฏหมายนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไหร่  เอาเป็นว่าผมแจ้งความไว้ที่ สน.ดอนเมือง 19/07/07 เลขที่หัวเอกสาร 024 (ด้านล่างมีเขียนว่า)สนผ.12-2/2537 นะครับ..........(ผมขายไปเมื่องวดที่ 9 ตอนนี้ก็จะเข้างวดที่ 17 แต่จ่ายถึงงวดที่ 14 ครับ ...9-12..มันค้ามาตลอดครับ...ผมจ่ายเองมาแล้ว 2 งวดทั้งที่ไม่เคยเจอรถผมเลย...............)
panumat
มาสายคนอื่นรู้ มาเช้าตรู่คนอื่นไม่เห็น
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 12:07:27 »

งั้นก็ใช้ใบบันทึกประจำวันก่อนก็ได้  เผื่อเวลาสมาชิกท่านใดเจอรถคันนี้จะได้มีรายละเอียดให้เจ้าหน้าที่เขาดู
dome
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 13:45:09 »

ย่านฝั่งธน-ปิ่นเกล้า-ซังฮี้-ราชวัตร-บางกระบือ-ระนอง-สามเสน-ประดิพัทธ์-สะพานควาย-อารีย์ มันมาเสร็จผม แต่ความรู้สึกเหมือนเคยเห็นนะครับ...ที่นึกขึ้นได้คือโลโก้ด้านหน้านี่แหละครับ..เหมือนเคยขับสวนกันไม่ไวมากแปลกใจนะครับว่าเอมัน 405 นี่หว่าแต่ทำไมโลโก้มัน 406 ..แต่ก็ได้แต่ผ่านไปครับ..ขอโทษด้วย.
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 14:40:14 »

เดี๋ยวจะช่วยดูให้อีกแรงนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ได้คืนเร็วๆนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
sandapp
sandapp
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 14:46:08 »

แครายช่วยอีกแรงครับ
cha
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 16:01:59 »

ช่วยเป็นกำลังใจ   ครับ  ให้ได้รถคืนเร็ว ๆ ครับ
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 18:07:36 »

อย่าลืมsaveเบอร์คุณอั๊ต(คุณredwey405)ไว้ด้วยนะครับเผื่อเจอที่ไหนจะได้โทรแจ้งได้ครับ

ปล.089-220-7372เบอร์คุณredwey405 ครับ
ibara
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 19:44:10 »

Smiley

แวะมาดูอีกรอบ

อบอุ่นจริงๆ

Smiley
405GRI
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 21:40:56 »

ในเมื่อไม่มีสัญญาและชื่อรถยังเป็นชื่อเราอยู่ แล้วพี่ไปแจ้งความหรือยังครับ แจ้งข้อหาลักทรัพย์หรืออะไรประมาณนี้ได้ไหม (ไม่แน่ใจ)
ตำรวจจะได้ช่วยสอดส่องให้ เพราะยังไงซะรถก็ชื่อเราหากขับไปชนใคร ก็เจ้าของนะแหละครับรับผิดชอบ ไงก็แจ้งความด้วยนะครับ เอาใจช่วยนะครับ ได้ข่าวคืบหน้ารบกวนบอกต่อๆ ด้วยนะครับ
nat
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันพุธที่ 01 สิงหาคม 2007 เวลา 21:56:20 »

ช่วยอีกแรงครับ....ย่านหนองแขม สายสี่ ถนนเพรชเกษม ขอเอาใจช่วยด้วยครับ....
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 03:27:06 »

ถ้ามีรูปให้สมาชิกดูก็ดีมากเลยครับเพราะว่าจะได้ช่วยกันสอดส่องกันถนัดๆหน่อยครับยังไงจะช่วยดูย่านฝั่งธนอีกแรงนึงครับ ขอให้ได้รถไวไวนะครับ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 06:47:10 »

แจ้งความ หรือยังครับ เพราะอันนี้เป็นคดีอาญานะครับ ลักทรัพย์เชียวนะ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
maddog

« ตอบ #46 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 16:40:08 »

ลาดพร้าว-รังสิต-บางประอิน-อยุธยา...รับทราบครับ..
DOYO
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 18:16:46 »

หน้าเห็นใจคับ ควรแจ้งความ และปรึกษา ทนายคับ และจ้าง บ. ทวงหนี้สืบหาที่อยู่ของทรัพย์ เพื่อเอาคืนมาคับ
intra

« ตอบ #48 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 สิงหาคม 2007 เวลา 21:26:11 »

รถคันนี้ยังอยู่ในประเทศ เพราะรถยี่ห้อนี้ เอาไปขายประเทศเพื่อนบ้านไม่ได้  เพื่อนบ้านดันไม่นิยม แต่... เอาไปจำนำกับบ่อนได้นะจ๊ะ หรือกับคนที่รับจำนำรถไง ใครชอบเข้าบ่อนก็ลองไปหาข่าวดูนะ
หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์