Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 สายไมล์หลุดจะใส่ยังไงครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 05:37:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  สายไมล์หลุดจะใส่ยังไงครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สายไมล์หลุดจะใส่ยังไงครับ  (อ่าน 4482 ครั้ง)
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2007 เวลา 11:27:11 »

ต้องถอดหน้าปัดออกมาหรือเปล่าครับ (อันนี้ถอดไม่เป็น) เคยถอดฝาครอบออกมาได้แล้วแต่หน้าปัดไม่รู้จะถอดได้ยังไงครับ มันมีสกรูยึดตรงไหนบ้าง?? และต้องถอดฝาครอบพวงมาลัยออกหรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์คะนองนา
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2007 เวลา 12:07:39 »

ถ้าเป็น 405 ก้อ
ขันน๊อตฝาครอบก้านพวงมาลัยจะมีน๊อตอยู่ 6 ตัวได้ ถอดออกมาจะมีสองแผ่นกระกบกัน ต่อไปงัดตราสิงห์ที่พวงมาลัยออกมาจะเห็นน๊อต เอากากบาทขันออก (ทวนเข็ม) เอาพวงมาลัยออก (โยกซ้าย โยกขวาหน่อยมันแน่น) จะเห็นน๊อตอีก 3 ตัวยึดก้านไฟเลี้ยวขันออกแล้วเอาแจ๊คออก มันจะมีปุ่มล็อคอยุ่ กดที่ปุ่มแล้วโยกออก ต่อไปก็เอาแผ่นพลาสติดที่ติดอยู่หน้าเรื่อนไมล์ด้านล่าง ดึงขึ้นมาเลย มันไม่มีน๊อตยึด จะเห็นน๊อตทอร์ค 2 ตัวขันออก ด้านหน้าเรือนไมล์บนจะมีน๊อตอีก ขันออกมา แล้วใช้ไขควงปากแบน ค่อย ๆ งัด ตรงน๊อตยึดเรื่อนไมล์ตัวล่างและตัวบนสลับกัน มันจะได้มีขัด เรื่อนไมล์ก็ออกมาแล้วครับ

ส่วนสายไมล์ ก็ต้องใช้ความพยายามหน่อย แต่ทำได้แน่นอน ใส่เรือนไมล์เข้าไปจนพอที่มือจะล้วงเอานิ้วเข้าไปเขี่ยปลายสายไมล์ให้เข้าร่องได้ และดันแรง ๆ ให้มันแน่น แล้วก็ดันเรือนไมล์เข้าไป

อีกวิธีนึงง่ายหน่อย ที่ใต้คอนโซลจะมีสายไมล์ขดอยู่เล็กน้อย ก็ยืดมันออกมาให้ตึงก็พอ ตรงปลายสายไมล์ที่ร่องใส่เรือนไมล์มันจะยาวออกมาอีกเล็กน้อย พอที่จะเอื้อมมือทั้งมือเข้าไปเสียบได้ เมือเสียบแล้วก็ค่อย ๆ ใส่เรือนไมล์เข้าร่อง พร้อม ๆ กับดึงสายไมล์ที่ยึด (ใต้คอนโซลไง) ให้กลับมาขดเหมือนเดิม

จบ

ผมถอดใส่เป็นว่าเล่นแล้วครับ แต่ก็ไม่กล้วยนะ ใส่ไม่ดี มันจะไม่สนิท ต้องค่อย ๆ ดู ค่อย ๆ ใส่ลองแล้วจะเข้าใจ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ใครสนใจบิท เชิญได้สมัครได้ที่

http://www.bitgoon.com/bit/account-signup.php?refer=ponggoa

มี การ์ตูน ความรู้ต่าง ๆ เพลงสากล เพลงไทย DVD bluray เอยครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2007 เวลา 16:06:28 »

:)ขอบคุณมากนะครับ วันเสาร์นี้จะลองดู ครับ Smiley
sun4769
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2007 เวลา 19:41:34 »

ติดต่อที่ 086 6099982 ปรึกษาได้ครับ
supa chai
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 สิงหาคม 2007 เวลา 20:53:48 »

ต้องถอดหน้าปัทม์ถึงจะใส่ได้...
****จุดสำคัญที่ช่วยให้ใส่ง่ายหน่อยคือต้อง***ถอดท่อร้อยสายไมล์*** (น็อตตัวเดียว...) รู้สึกจะเบอร์ 10-12 ประมาณนี้บริเวณใต้คอนโซล จะช่วยให้ทำงานง่ายขึ้นน่ะครับ ใจเย็นๆ ทำเองได้ครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 กันยายน 2007 เวลา 21:52:12 »

;Dถอดได้แล้วครับ เย้ ปรากฏว่าสายไมล์ขาด อิ ๆ ซื้อมาแล้วยังไม่มีเวลาใส่ครับ ซื้อมา 550 ครับ ไม่รู้แพงป่าว? Smiley
sale
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 กันยายน 2007 เวลา 16:16:13 »

ไม่เเพงคับ    เเต่น่าจะเป็นของเทียบคับ
                   ของเเท้จะอยู่ในซองเปอร์โย ใช้ดีกว่า คุ้มกว่า ทนกว่า  ที่สำคัญ ใส่ง่ายก่ว่า ไม่หลุดง่าย เเละไมค์ไม่สั้น    ของเทียบไส่ยาก      บางทีหลวม หัวหลุด ใส่ไม่ค่อยอยุ่เเล้วก็ ทำให้ไมค์สั่นไปเรย สุดท้ายเอาไว้ผูกคอคับ        ของเเท้ประมาณ  800 ครับ       ลองดูนะคับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 กันยายน 2007 เวลา 22:47:16 »

ไม่เเพงครับ    เเต่น่าจะเป็นของเทียบครับ
                   ของเเท้จะอยู่ในซองเปอร์โย ใช้ดีกว่า คุ้มกว่า ทนกว่า  ที่สำคัญ ใส่ง่ายก่ว่า ไม่หลุดง่าย เเละไมค์ไม่สั้น    ของเทียบไส่ยาก      บางทีหลวม หัวหลุด ใส่ไม่ค่อยอยุ่เเล้วก็ ทำให้ไมค์สั่นไปเรย สุดท้ายเอาไว้ผูกคอครับ        ของเเท้ประมาณ  800 ครับ       ลองดูนะครับ
ที่ว่ามานี่น่าจะจริงครับใส่ไปแล้วไมล์ไม่ขึ้น อาการเหมือนมันไม่เข้าล็อคครับ พอลองขยับก็ขึ้ววิ่งไปสักพักก็นิ่งครับไม่รู้จะทำไงดี
lang
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 กันยายน 2007 เวลา 16:32:37 »

เริ่มเเรก ถอดท่อยากอากาศก่อนเข้ากรองออกนะคับ ถอดออกสองท่อน       
เอามือล้วงไปดันหางหนูที่เป็นสลักสายไมออก
ดึงสายไมค์ขึ้นมาไหม่ครับ  เเล้วเสียบลงไปไห้สุด เเล้วไส่สลักเข้าที่    หมุนปลายสายไมดูโดยไม่ตอ้งต่อที่หน้าปัดนะคับ ถ้าหมุนได้เเสดงว่าไม่ตรงล็อก หมุนไม่ได้เข้าล็อก
เเล้วไส่ไห้เข้าล็อกหน้าปัด อาจไช้เชือกผูกตรงหัวสายไมค์ก่อนเข้าหน้าปัดช่วยได้ครับ
           เเต่ผมว่า ไปซื้อของเเท้มาไส่นะ มันยัดเเล้วเเน่นพอดีไม่ตอ้งช่วยอะไรเรยเเล้วนิ่งดีด้วย
           หรือ  เเปลงไมค์ไฟฟ้าใส่เรยคับ  ตัวเลขหลักกิโลก็จะเป็นไปฟ้าด้วย อีกอย่าง ถ้าสปีดเซ็นเซอร์เสียก็จะได้รู้เพราะไมค์ไฟฟ้าจะไม่ขึ้น การเเปลงไม่ย่งยากเอาสาสยสัญญานจากสปีดเซ็นเซอเส้นเดียวเอง        ที่สำคัญไมค์นิ่งหายห่วงเพราะใช้ไฟฟ้า        ราคาทำไมค์ไฟฟ้า น่าประมาณ  3500นะ     
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์