Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 มีเพื่อนๆชาวข้ามพันธุ์ Peugeot กันเยอะไหมครับ มาเช็คชื่อกัน ^ ^

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 06:35:07

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ข้ามพันธ์ Peugeot
| | |-+  มีเพื่อนๆชาวข้ามพันธุ์ Peugeot กันเยอะไหมครับ มาเช็คชื่อกัน ^ ^
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนๆชาวข้ามพันธุ์ Peugeot กันเยอะไหมครับ มาเช็คชื่อกัน ^ ^  (อ่าน 26116 ครั้ง)
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคม 2008 เวลา 11:16:35 »

อยากให้เพื่อนๆชาวข้ามพันธุ์Peugeot ทุกรุ่นที่วางเครื่องอะไรก็ได้มาลงชื่อกันครับ

เผื่อไครมีปัญหาอะไร เรื่องเครื่องตัวไหนได้ช่วยเหลือกันได้ ทั้งเรื่องอู่นอกต่างๆ(ที่ไม่ใช่อู่เปอโยต์) และข้อมูลอื่นๆที่จำเป็น

และอยากรู้ด้วยครับ ว่าชาวเปอโยต์ที่ใจรักในสิงห์อยู่ หัวใจยังเป็นสิงห์เสมอครับแม้ว่าเครื่องอาจเปลี่ยนไปมีไครกันบ้าง

ขอบคุณครับ love love love love love love love love love
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคม 2008 เวลา 11:19:20 »

ลืมไป

ผม 405 วาง 3S-GTE ยังไม่ติดแก๊สครับ วิ่งในเมืองกินน้ำมัน 6 โลลิตร ถ้าซัดๆHiboost 4 โลลิตรได้ครับ

เครื่องแรงดีครับแต่กินน้ำมัน ออกตัวแรงๆส่ายเป็นงูครับ ช่วงล่างเดิมเอาไม่อยู่

หน้าหนักขึ้น โยนเข้าโค้งแรงๆมีอาการดื้อโค้งครับ เบรกเดิมก็เอาไม่อยู่ครับ แปลงเบรก R33GTSลงแทน ล้อใช้ 5รู114.3 ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
สิงห์คะนองนา
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคม 2008 เวลา 12:34:35 »

กินเท่าผมเลย ผมวาง 3s geไอดีกลม ว่าจะหาช่างไวร์ริ้งใหม่ครับ ถ้ามีปัญหาอีก จะวาง ไดเร็คคอลย์ เลย (ใจจริง ๆ เลยนะครับ อยากวางมาก ๆ )

การเข้าโค้งของผมปกติดีครับ แต่มีอาการบ้างนิดหน่อย คือ เครื่องเดิมหน้ารถจะเข้าได้เร็วกว่า พอว่างตัวนี้ไปแล้ว มันเข้าช้าลง พอสังเกตได้ แต่ไม่มากครับ ช่วงล่างผมทำอยู่เรื่อย เลยแน่นดี ใครที่ช่วงล่างหลวม ลองไปทำดี  การขับจะมีความสุขมาก ๆ เลย หักเป็นเข้า ถ้าโช๊คอ่อน ทำให้การยูเทินกว้าง ผมโช๊คแก๊ส ยู แล้วหน้ามันหักเข้าเลย ไม่โยนด้วย

ใครสนใจบิท เชิญได้สมัครได้ที่

http://www.bitgoon.com/bit/account-signup.php?refer=ponggoa

มี การ์ตูน ความรู้ต่าง ๆ เพลงสากล เพลงไทย DVD bluray เอยครับ
apkp
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคม 2008 เวลา 15:10:06 »

ของผมวาง 3S-GE ครับ

405 GR + 3S-GE + LPG = สุดยอดเลย ครับพี่น้องเอ๋ย
gunner

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 กรกฎาคม 2008 เวลา 19:55:35 »

3 S  FE ครับ

3S-FE
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 01:09:59 »

3S GT เกียร์ธรรมดา แต่ไม่รู้ว่ากี่แรงม้าครับ
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 01:26:30 »

กินเท่าผมเลย ผมวาง 3s geไอดีกลม ว่าจะหาช่างไวร์ริ้งใหม่ครับ ถ้ามีปัญหาอีก จะวาง ไดเร็คคอลย์ เลย (ใจจริง ๆ เลยนะครับ อยากวางมาก ๆ )

การเข้าโค้งของผมปกติดีครับ แต่มีอาการบ้างนิดหน่อย คือ เครื่องเดิมหน้ารถจะเข้าได้เร็วกว่า พอว่างตัวนี้ไปแล้ว มันเข้าช้าลง พอสังเกตได้ แต่ไม่มากครับ ช่วงล่างผมทำอยู่เรื่อย เลยแน่นดี ใครที่ช่วงล่างหลวม ลองไปทำดี  การขับจะมีความสุขมาก ๆ เลย หักเป็นเข้า ถ้าโช๊คอ่อน ทำให้การยูเทินกว้าง ผมโช๊คแก๊ส ยู แล้วหน้ามันหักเข้าเลย ไม่โยนด้วย

คุณสิงห์คะนองนาตกลงเอารถไปเช็คที่อู่พี่ทร (Tornto) รึเปล่าครับ ถ้าไปแล้วได้ผลเป็นไงก็บอกกันด้วยนะครับ

ส่วนถ้าวางไดเร็คคอยล์จริงๆ ก็แรงสมใจอยากเลยครับ แต่ค่าตัวก็แพงได้ที่เลยครับ และผมไม่แน่ใจว่าเกียร์ออโตมันจะลงในบอดี้405ได้ไหม

เพราะถ้าลงเกียร์ธรรมดาก็คลัชแข็งแน่นอนครับ

PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 01:36:51 »

3S GT เกียร์ธรรมดา แต่ไม่รู้ว่ากี่แรงม้าครับ

ตัวไหนเหรอครับ ถ้ามีแอร์โฟว์ก็ 205 HP ถ้าnonair เป็น Map เซ็นเซอร์ก็ 225 HPครับ

ส่วนถ้าเป็นตัวไดเร็คคอยล์ก็ 260 HP ครับ

PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 01:43:56 »

3 S  FE ครับ

ยินดีๆครับ  อิอิ

ของผมวาง 3S-GE ครับ

ห้องเครื่องสวยงามมากครับ  อาย

สิงห์คะนองนา

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 02:39:49 »

ตัวไหนเหรอครับ ถ้ามีแอร์โฟว์ก็ 205 HP ถ้าnonair เป็น Map เซ็นเซอร์ก็ 225 HPครับ

ส่วนถ้าเป็นตัวไดเร็คคอยล์ก็ 260 HP ครับ

แอร์โฟว์ กะ nonair มันเครื่องโบนิ ถ้าเป็นไอดีกลมเท่าที่รู้คือ ปี 95 ขึ้นไปมัน 180 ม้า ถ้าต่ำว่า 95 มัน 170 ม้า แรงบิด 19 กิโล (โดยประมาณอ่ะ)

405sri แรงบิดอยู่ที่ 18 ไอดีกลม 19 แต่ไอดีกลมตัวเครื่องหนักกว่า เท่าที่ขับมาเครื่องผมวายริงมาไม่สมบูรณ์ ก็แรงกว่าเครื่องเดิมครับ ยืนยันเพราะใช้อยู่ เกียร์ (ออโต้) 1 แรงชมัดเลยทั้งดึง ทั้งลาก เกียร์ 2-4 ห่วยตามลำดับ

ใครสนใจบิท เชิญได้สมัครได้ที่

http://www.bitgoon.com/bit/account-signup.php?refer=ponggoa

มี การ์ตูน ความรู้ต่าง ๆ เพลงสากล เพลงไทย DVD bluray เอยครับ
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 04:39:04 »

ไม่รู้ว่าตัวไหนอ่าลองดูรูปแล้ววิเคราะห์ดูหน่อยว่าน่าจะเป็นตัวไหนครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับพวกเครื่องวางนี้เท่าไหร่รู้แต่เดิมๆของเปอโยอ่าแต่พอดีได้รถที่วางเครื่องมาเลยอยากศึกษาข้อมูลครับ อิอิ
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 13:48:37 »

เครื่องป๋มครับ ห้องเครื่องแน่น + ร้อนมากๆ

PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 14:04:07 »

แอร์โฟว์ กะ nonair มันเครื่องโบนิ ถ้าเป็นไอดีกลมเท่าที่รู้คือ ปี 95 ขึ้นไปมัน 180 ม้า ถ้าต่ำว่า 95 มัน 170 ม้า แรงบิด 19 กิโล (โดยประมาณอ่ะ)

405sri แรงบิดอยู่ที่ 18 ไอดีกลม 19 แต่ไอดีกลมตัวเครื่องหนักกว่า เท่าที่ขับมาเครื่องผมวายริงมาไม่สมบูรณ์ ก็แรงกว่าเครื่องเดิมครับ ยืนยันเพราะใช้อยู่ เกียร์ (ออโต้) 1 แรงชมัดเลยทั้งดึง ทั้งลาก เกียร์ 2-4 ห่วยตามลำดับ

3s geไอดีกลม ระบบสมบูรณ์ๆวิ่งดี ขับสนุก นะครับ เคยลองนั่งดู ตอนนี้ผมว่าคุณสิงห์คะนองนาไม่ต้องไปวางไดเรคคอยล์ใหม่หรอกครับ ทำเครื่อง3SGE สมบูรณ์ๆก็วิง่ดีมากแล้วครับ แถมขับสบายขับง่ายกว่าเยอะ

MailXR
Peugeot in Memories

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2008 เวลา 20:47:16 »

5A-FE พลัง LIQUIDFIELD PETROLEUM GAS คร้าบบบบบบบบ ถูกต้องแล้วครับ
apkp
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กรกฎาคม 2008 เวลา 08:10:19 »

อันนี้ ยืนยันครับ พอดีรถผมไม่มีไมล์ ครับ อาศัยขับไล่ชาวบ้านดูครับ 555+...  ของผม เกียร์ Auto
ตอนนี้ที่เซ็งอย่างแรงคือ วงเลี้ยวหายไป เยอะเลยครับ กับท่ออั้นอย่างแรงครับ  อยากทราบว่า ท่านๆๆในนี้ มีใครเป็นบ้างครับ
ตอนนี้ระบบทำงานครบสมบูรณ์ แล้วครับ พอดีเอาตัวเช็คมาเทสแล้วครับ ขาดแต่ไมล์ ยังหาไมล์นอกไม่ได้เลยครับ ตอนนี้คิดว่าจะประดิษฐ์ ไมล์นอกใช้เอง ตอนนี้อยากทราบราคาไมล์ ST202  หน่อย ครับ ท่านไหนเคยซื้อช่วยชี้แนะด้วยครับ

405 GR + 3S-GE + LPG = สุดยอดเลย ครับพี่น้องเอ๋ย
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กรกฎาคม 2008 เวลา 12:37:06 »

อันนี้ ยืนยันครับ พอดีรถผมไม่มีไมล์ ครับ อาศัยขับไล่ชาวบ้านดูครับ 555+...  ของผม เกียร์ Auto
ตอนนี้ที่เซ็งอย่างแรงคือ วงเลี้ยวหายไป เยอะเลยครับ กับท่ออั้นอย่างแรงครับ  อยากทราบว่า ท่านๆๆในนี้ มีใครเป็นบ้างครับ
ตอนนี้ระบบทำงานครบสมบูรณ์ แล้วครับ พอดีเอาตัวเช็คมาเทสแล้วครับ ขาดแต่ไมล์ ยังหาไมล์นอกไม่ได้เลยครับ ตอนนี้คิดว่าจะประดิษฐ์ ไมล์นอกใช้เอง ตอนนี้อยากทราบราคาไมล์ ST202  หน่อย ครับ ท่านไหนเคยซื้อช่วยชี้แนะด้วยครับ

เครื่อง3Sเหมือนกันคนละรุ่น เป็นเช่นกันครับ รถผม3SGT เกียร์ธรรมดาเกียร์มันใหญ่ เลี้ยวขวาเวลายูเทินร์แล้วติดครับเลี้ยวสุดไม่ได้

เหมือนกับเกียร์ออโตของGEครับ  ส่วนไมล์ไม่ขึ้นผมก็เป็นเช่นกันครับ ถ้าไม่อยากหาไมล์ST202มาแปลงใช้ ลองหาซื้อจอฟ้า RSM มาแทนซิครับ

REV SPEED METER มันใช้ วัดรอบ,speed,volt,ระยะทาง,วัดค่า peak ได้, วัด 0-100km/h,40-120km/h,60-180km/h, etc. ,วัด 0-400m, 0-1000m etc วัดแรงG, แรงม้า

(ต้องติด G-Sensor เสริม) แสดงผลเป็น digital, เป็นกราฟ, เป็น analog ได้ครับ ในกรณีที่มี G-Sensor จะมีสองรุ่นครับ คือ RSM

จอฟ้า กับ Black Version ครับ ตัว Black version จะเป็นรุ่นใหม่กว่า ราคามือสอง ช่วง Range กว้างมากครับอยู่ 4000 ปลายๆ ไปจนถึง 6000 กว่าๆครับ

ค่าติดตั้งเจ็ดร้อย ปลด180ได้ด้วยนะครับ ผมเองก็กำลังหามือสองมาติดเหมือนกันครับ

madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 21 กรกฎาคม 2008 เวลา 20:42:09 »

อดีตข้ามพันธุ์ขอแจมด้วยคน

305 + 4A ฝาขาว  ขายให้เพื่อนไปซ่าส์อยู่แถวระยองไปแล้ว  ส่วนผมตอนนี้ต้วมเตี้ยมกับ SRI Auto เดิมๆ  

If you want peace. Prepare for war.
Mi variable
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กรกฎาคม 2008 เวลา 19:37:15 »

ของผมวาง B16A AUTO ครับ เดี๋ยวลงรูปได้จะลงรายละเอียดอีกทีครับ
ohmmemy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #18 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กรกฎาคม 2008 เวลา 21:33:58 »

ตัว แรง เยอะ เจรงๆ  อิอิ
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 กรกฎาคม 2008 เวลา 23:51:31 »

ของผมวาง B16A AUTO ครับ เดี๋ยวลงรูปได้จะลงรายละเอียดอีกทีครับ

ป่ะล่ะ มาแล้วไง B16A อยากเห็นจังครับ  Ho Ho

RIGHT_____KMUTT
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 กรกฎาคม 2008 เวลา 12:37:00 »

3S GE ไอดีกลมครับ+หัวฉีด LPG โลละบาทหน่อยๆ(11.80) พ่วงแก๊สแล้วรู้สึกว่าบาลานซ์ค่อนข้างดีขึ้นครับ

วงเลี้ยวเท่าเดิมครับ  แต่ตอนนี้รู้สึกว่าลูกปืนเพลาขับจะไปแล้ว เซ็งจริงๆ
--->p@?N
1988ปีเกิดของมัน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 กรกฎาคม 2008 เวลา 01:36:17 »

305 วาง 4AGTE ยังไม่ติดแก๊สครับ

วิ่งในเมืองแบบไม่BOOSTกินน้ำมัน 10+ โลลิตร

ถ้าแบบติดboost 7 โลลิตรได้ครับ

หน้าหนักขึ้น สปริงโหลดKONI+โช๊คหน้า405

เบรคเดิมแบบลูกสูบเดี่ยวเอาไม่อยู่ใช้Celicaแทน^^

ยัดใส่ล้อ15เต็มพอดี อาย

ยินดีที่รู้จักเพื่อน Peugeot X-Men ทุกท่านครับ

( รับปรึกษาเรื่องเครื่องเดิม305 และบล๊อค A โตโยต้า)

ทำ รถ ไว้ แข่ง กะ ใจ ตัว เอง...!!!     
PG.O.T-002
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 สิงหาคม 2008 เวลา 00:33:52 »

305 วาง 4AGTE ยังไม่ติดแก๊สครับ

วิ่งในเมืองแบบไม่BOOSTกินน้ำมัน 10+ โลลิตร

ถ้าแบบติดboost 7 โลลิตรได้ครับ

หน้าหนักขึ้น สปริงโหลดKONI+โช๊คหน้า405

เบรคเดิมแบบลูกสูบเดี่ยวเอาไม่อยู่ใช้Celicaแทน^^

ยัดใส่ล้อ15เต็มพอดี อาย

ยินดีที่รู้จักเพื่อน Peugeot X-Men ทุกท่านครับ

( รับปรึกษาเรื่องเครื่องเดิม305 และบล๊อค A โตโยต้า)

อยากยลโฉมจังเลยครับ ถอดซุปเซ็ทโบจาก 4A-GZE หรือเซ็ทจาก 4A-GE ครับ

ไส้ในเดิมหรือเปล่าครับ บูสกี่บาร์ครับท่าน น่าอิจฉาจัง ไม่ค่อยกินน้ำมันง่ะ ของผมบูสมายาวๆโดนไป 5 โลลิตร

ยินดีครับชาว Peugeout X-Menอีกท่าน อิอิ  love love love

--->p@?N
1988ปีเกิดของมัน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #23 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 สิงหาคม 2008 เวลา 14:07:23 »

ถอดซุปเซ็ทโบจาก 4A-GZE ครับ
ท่อนล่างเดิม ฝาไม่เดิม
บูสอยู่0.5 -0.7บาร์   
ที่ไม่ค่อยกินน้ำมัน เพราะซีซีน้อย
อาการรถคือ " จิ๊กโก๋100เมตร"

ยินดีครับชาว Peugeout X-Menอีกท่าน อิอิ 

ทำ รถ ไว้ แข่ง กะ ใจ ตัว เอง...!!!     
หน้า: [1] 2 3 4 ขึ้นบน พิมพ์