Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ในที่สุดก็มีวันนี้จนได้ เฮ่อๆ

วันพุธที่ 01 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:15:23

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  ในที่สุดก็มีวันนี้จนได้ เฮ่อๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็มีวันนี้จนได้ เฮ่อๆ  (อ่าน 4419 ครั้ง)
JUME
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 16:35:07 »

ถ้าเราเอารูปลงประกวดจะได้รางวัลรูปแบบมันส์ๆกะเขาไหมเนี่ยะ ตั้งแต่มีแน่งน้อยไม่เค๊ย ไม่เคยมีอุบัติเหตุสักครั้งเลย ฮือๆ โชคดีที่แน่งน้อยมีโครงเหล็กแข็งแกร่ง เราเลยแค่มีรอยถลอกนิดๆและเขียวหน่อยๆ
ปล. ไม่ได้ขับเองอ่ะค่ะ ญาติอยากลองความบึกบึนของคน และรถ ก๊ากๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
JUME

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 16:37:46 »

คอนโซล เค้าหาซื้อกันที่ไหนคร๊าบ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 16:48:25 »

:okok:สู้ๆ นะ รักษาแน่งน้อยให้หายไวๆน้า  เอาใจช่วยครับ เพื่อนๆช่วยแน่งน้อยด้วย..... :เปียกปอน:

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 17:06:49 »

เป็นแบบนี้ขาย เลย เดี๋ยวรับดูแลต่อเอง อิอิ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 17:07:02 »

โชคดีแล้วที่คน ไม่เป็นอะไร เอ้า เอาใจช่วย รถเสียก้อซ่อมได้ สู้ต่อไป
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 19:09:29 »

รถบุรีรัมย์  ขาย มาอยู่แถวขอนแก่นไม๊
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 19:13:12 »

เป็นแบบนี้ขาย เลย เดี๋ยวรับดูแลต่อเอง อิอิ
พี่เหน่งเอาแน่แฮ่ะ
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 19:53:46 »

โอวววว ใจเย็นๆ แน่งน้อย
เก็บชิ้นส่วนไว้ให้ครบ
แล้วก็ค่อยๆ ต่อจิ๊กซอว์ อิ อิ

* x16.jpg (36.82 KB, 360x270 - ดู 498 ครั้ง.)

* x20.jpg (35.45 KB, 360x270 - ดู 501 ครั้ง.)

* x21.jpg (41.65 KB, 360x270 - ดู 507 ครั้ง.)
TonG__
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 19:55:34 »

โอ้วว ไปโดนอะไร อีท่าไหนครับ นิถึงได้เป็นเช่นนี้ รถภายนอกเป็นอะไรมากเปล่าครับ

คอนโซน ของผมก็แตก แต่แตกจากอายุไข มัน พึ่งเอาไปทำสีใหม่มาครับ
ถาหาซื้อ นี้ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 19:56:48 »

A + B  ชิมิ พี่โข่ง
Jeff405

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 20:13:22 »

ถือซะว่าฟาดเคราะห์ครับ จากนี้ไปจะได้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามา
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 20:14:58 »

A + B  ชิมิ พี่โข่ง

correct!
JUME

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 20:46:28 »

โอ้วว ไปโดนอะไร อีท่าไหนครับ นิถึงได้เป็นเช่นนี้ รถภายนอกเป็นอะไรมากเปล่าครับ

คอนโซน ของผมก็แตก แต่แตกจากอายุไข มัน พึ่งเอาไปทำสีใหม่มาครับ
ถาหาซื้อ นี้ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

เกิดจากไปเล่นที่นา(เรากำลังเริ่มจะทำเกษตรพอเพียง ถมที่ ทำกระท่อมน้อยอ่ะค่ะ)ลานมันกว้าง ญาติเค้าอยากลองขับรถเราดู เลยให้เค้าลองขับ แต่ญาติมันไม่บอกเราว่ามันขับไม่เป็นพอขึ้นได้เข้าเกียร์พุ่งจุ๊ดหัวสักทิ่มคันนาซะงั้น ตกใจสุดๆ นั่ง งงๆในรถตั้งนาน อิอิ  สภาพภายนอกก็ไม่รุนแรงค่ะ เพราะแน่งน้อยแข็งแรงมากจริงๆ น้าที่อู่บอกว่าถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ๆ มันคงย่นเข้าครึ่งคันแน่ๆ
 ตอนนี้อาการเบื้องต้น คือ กันชนแตก ไฟเลี้ยวหน้าซ้ายแตก  ขั้วแบตเตอรี่หัก หม้อน้ำแตก กระจกแตก คอนโซลแตกค่ะ
apo
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 21:19:00 »

เอาใจช่วย ให้ ซ่อมกลับมาเหมือนเดิมครับ
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 เมษายน 2011 เวลา 23:37:37 »

205 แข็งจริงๆครับคุณพี่ ........ ดีแล้วละคับที่คนไม่ได้รับบาดเจ็บมากมาย
ถือว่าไม่ออกไปชนข้างนอกก็ดีแล้วคับ สู้ต่อไปคับ เดี๋ยวก็หายดีครับ *0*

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
su405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 13 เมษายน 2011 เวลา 00:56:36 »

เกิดจากไปเล่นที่นา(เรากำลังเริ่มจะทำเกษตรพอเพียง ถมที่ ทำกระท่อมน้อยอ่ะค่ะ)ลานมันกว้าง ญาติเขาอยากลองขับรถเราดู เลยให้เขาลองขับ แต่ญาติมันไม่บอกเราว่ามันขับไม่เป็นพอขึ้นได้เข้าเกียร์พุ่งจุ๊ดหัวสักทิ่มคันนาซะงั้น ตกใจสุดๆ นั่ง งงๆในรถตั้งนาน อิอิ  สภาพภายนอกก็ไม่รุนแรงค่ะ เพราะแน่งน้อยแข็งแรงมากจริงๆ น้าที่อู่บอกว่าถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ๆ มันคงย่นเข้าครึ่งคันแน่ๆ
 ตอนนี้อาการเบื้องต้น คือ กันชนแตก ไฟเลี้ยวหน้าซ้ายแตก  ขั้วแบตเตอรี่หัก หม้อน้ำแตก กระจกแตก คอนโซลแตกค่ะ

ขอเอาใจช่วยครับ  ถือว่าฟาดเคราะห์ส่งท้ายปีใหม่ไทย  ครับ  สู้ ๆ
TonG__

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 13 เมษายน 2011 เวลา 08:10:58 »

ดีล่ะครับ คนไม่เป็นไร ยังไงก็ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมไวๆนะครับ
tractor

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 13 เมษายน 2011 เวลา 19:57:21 »

เอาใจช่วยอีกคนครับผม
sakesan18
สิงห์มัธยม

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 13 เมษายน 2011 เวลา 20:30:16 »

ถือว่าฟาดเคราะไปแล้วกันครับ ของผมก็เคยโดนชนท้าย จอดอยู่เฉยๆ มาเบียดตูดเฉยเลย  :เหงื่อแตก:  ตอนนี้ปีใหม่(ไทย)แล้วขอให้โชคดีตลอดปีเลยครับ โชคดี
205 สู้ๆ
nitnueng
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 เมษายน 2011 เวลา 13:44:37 »

แค่นี้ไม่เป็นไรหรอกครับ นิดหน่อย
แต่กระจกหน้าหาอยากเหมือนกัน
ลองมาแล้วเหมือนกันครับแต่จัดหนักไปหน่อย ยืนยัน ปลอดภัยในเปอร์โย อย่าลืมคาดเข็มขัดด้วยนะครับทุกท่าน

* .3.jpg (40.79 KB, 260x195 - ดู 342 ครั้ง.)

205 จงเจริญ
A-KI-KO
กูไม่รีบ..บินได้กูบินไปแล้ว

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 เมษายน 2011 เวลา 13:55:41 »

ผมกำลังหากระจกหน้าอยู่  อือๆๆ ไปซะแล้ว  ไม่ทราบว่าใครมีเก็ษไว้บ้างครับ ตอนนี้อยากได้มาก  ไม่นะ ไม่นะ

ขับแล้วสบายใจกว่ากันเยอะ
yoyoo
ไปเรื่อยไม่รีบ...ใครรีบแซงไปก่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 เมษายน 2011 เวลา 15:16:04 »

แค่นี้ไม่เป็นไรหรอกครับ นิดหน่อย
ลองมาแล้วเหมือนกันครับแต่จัดหนักไปหน่อย ยืนยัน ปลอดภัยในเปอร์โย อย่าลืมคาดเข็มขัดด้วยนะครับทุกท่าน

น่ากลัวเน้อ...

เรียนรู้จากการลงมือทำ...ทำมั่ว..ก็ถามคนอื่น บ้างก็ได้นะ..
JUME

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 เมษายน 2011 เวลา 16:14:08 »

แร๊ง+++++  เจ็บไหมอ่ะ อย่างนี้เขาเรียกรถหงายของแท้เน้อ  
        ยังไงก็ขอบคุณทุกคนนะคะสำหรับกำลังใจ แน่งน้อยก็โอเคอยู่แล้วค่า ตอนนี้กำลังตามหากระจกหน้า และคอนโซล ไปบอกน้าว่าให้เก็บเศษเอาไว้ปะๆต่อแบบจิ๊กซอว์ แกบอกว่าไม่ไหวอ่ะ
ก็คงแล้วแต่ช่างเค้าล่ะ หม้อน้ำเสร็จแล้วค่าเสียหาย สองพันสี่ร้อย อย่างอื่นคงตามมาเป็นระลอกๆ อิอิ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 14 เมษายน 2011 เวลา 16:48:30 »

:sorry:ขอแสดงความแสดงความเสียใจในคราวเคราะห์ร้ายที่จะต้องเสียกะตังในครั้งนี้ด้วย น้ำตาแห่งความเศร้า ฅนขับไม่เป็นอะไรก็อถือว่าโชคดีแย้ว รถเสียไม่เป็นไรซ่อมได้ Devil อย่าให้ฅนเสียซ่อมไม่ได้ตายแหงแก๋ Evil กระจังหน้าเห็นในเวปฯของเราเขามีทำขายลองเปิดดูซิครับ สู้ต่อไปครับ ถือว่าพาดเคราะห์ปีใหม่ไตยๆๆ ก็แล้วกัน  พระเจ้าจอร์ท
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์