Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ได้ 405 gri มา ซ่อมไปเกือบ 48,200

วันเสาร์ที่ 27 เมษายน 2024 เวลา 19:25:29

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  ได้ 405 gri มา ซ่อมไปเกือบ 48,200
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ 405 gri มา ซ่อมไปเกือบ 48,200  (อ่าน 5943 ครั้ง)
na55
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 19:44:51 »

เพิ่งได้ 405 gri ปี 99 ซื้อมา 65,000 ซ่อมไป 48,200 รวมแล้วหมดไป 113200  ขอความเห็นหน่อยครับว่าเป็นปกติของรถมือสอง หรือโดยรวมแล้วแพงไป (ซื้อ+ซ่อม) ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 19:49:35 »

ต้องดูรายการซ่อมครับ อิๆ
ลองดูกระทู้ของคุณ Thawat ก็ได้ ว่า ซ่อมหมดไปเท่าไหร่ :ยินดี อุอุอุ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 19:57:23 »

ปกติครับ บวกลบขึ้นอยู่กับสภาพรถที่คุณได้มา แต่บางครั้งอาจจะไม่ได้ทำทีเดียว ต้องถามว่า 40,000 เนี่ยคุณทำมันในระยะเวลาเท่าไหร่ เพราะอย่าง 505 ผมอยู่กับผมมา 7 ปี ผมหมดกับพี่เค้าไปประมาณ 200,000 กว่าๆแล้วแต่ก็ไม่ได้จ่ายทีเดียว
snantaph
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 20:02:12 »

ขับไปซ่อมไป เก็บงานไปเรื่อยๆครับ  ซ่อมจนมากกว่าค่าตัวตอนซื้อมาแล้วครับ ถ้าไม่ถอดใจซะก่อน เดี๋ยวก็หลงรักมันครับ
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 20:29:30 »

ซ่อมอะไรไปบ้างละ  ต้องดูรายละเอียดด้วย

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 20:30:21 »

ผมเอา SRI มา เจ็ดหมื่นห้า ตอนนี้หมดไปกับน้องเค้า เกินแสนห้าแล้วครับ
ในเวลา สามปี ทำไปซ่อมไป แต่งไป แล้วก็ยังจะลงทุนกับเค้าต่อไปครับ
นุ สุวรรณภูมิ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 21:02:55 »

ตอบยาก...ตัวเลขที่ซื้อ...ตัวเลขที่ซ่อม...จะถูกจะแพงคุณเป็นคนกำหนด...ของถูกไม่มีดี.ของฟรีไม่มีในโลก (แก้เครียด) คนใช้ pg เค้าซ่อมกันเป็นแสน(ยาวๆ555) pg คนรวยเค้าใช้กันครับบบบบบบบ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 21:13:48 »

...ผมซื้อแดงแก้วมาสิบปีพอดี แรกๆก็ซ่อมเยอะหน่อย พอเข้าที่เข้าทางก็หนักไปทางเก็บรายละเอียด มีจัดหนักๆสอง-สามครั้ง ที่เหลือก็แต่งให้สวย...!!! ...ล่าสุดทำสีทั้งคัน เปลี่ยนเครื่อง(ข้ามพันธุ์) ...ถ้ารวมเป็นเงินก็คงเยอะ แต่มันรักไปแล้ว ก็เลยไม่(อยาก)คิดว่าหมดเงินไปเท่าไหร่ เพราะผมถือว่าเค้าช่วยผมหาเงินได้มากกว่าที่ผมซ่อมเค้าหลายเท่า...!!! และผมก็ยอมที่จะหมดเงินเพื่อให้เค้าช่วยผมหาเงินต่อไปครับ...!!!
                                                                                                                                                                                 ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
na55
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 21:19:07 »

ขอบคุณทุกท่านครับ ทำให้มีกำลังขึ้นเยอะ ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ คือ พอได้รถมาก็พบว่ามีปัญหาเยอะมาก เข้าออกอู่เกือบทุกวันภายใน 1 เดือน ซ่อมไป 48,200 ที่หนักๆ ยางขอบประตู 10,000 กว่า (น้ำเข้า 2 บาน แต่เปลี่ยนไปทั้ง 4 บาน) ช่วงล่าง และเครื่องยนต์ซ่อม/เปลี่ยนหลายรายการมาก 30,000 กว่า ที่เหลือก็ซ่อมเล็กๆ ปัญหาที่เครียดมาก คือ เบาดับ เข้าศูนย์หลายครั้งก็ไม่หาย หมดไปหลายตังค์ ผมเพิ่งไปเจอพวกสายท่อยางต่างๆ 4-5 เส้น ภายในห้องเครื่องใส่ไว้หลวมๆ ตรงท่อยางใหญ่ๆ (ผมเรียกไม่ถูกว่ามันคืออะไร) ขยับดูก็หลุด เลยขันยึดทุกจุดที่หลวมให้แน่น วิ่งมา 3 วัน รูสึก OK เบาดับหายไป ความรู้สึกดีขึ้นมาเยอะเลย ค่อยหายเครียด ตอนนี้กำลังลองวิ่งดูอยู่ครับ ถ้าหายขาดถือว่าโชคดี ไม่งั้นโดนช่างเปลี่ยนโน่นนี่ให้เสียตังค์ไม่จบสิ้น (สงสัยทำไมช่างไม่ดูตรงจุดเหล่านี้) ตอนนี้รถขับดีมาก จะมีนิดๆ เครื่องมีไม่เรียบบ้างเล็กน้อย...ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ อบอุ่นมาก ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเปอร์โย 405
"na55"
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 21:27:58 »

อ่านไปอ่านมา เข้าซ่อมที่ศูนย์เหรอครับ หลายเงินเลยแห๊ละอย่างนี้ ยางขอบประตูของแท้ถึงจะแพง แต่ก็ใช้ไปอีกเป็นสิบปี จริงๆ ก็ไม่เอาเดิมของข้างนอก พันเจ็ดสี่บานก็ใช้งานได้เหมือนกันครับ ส่วนผมหาของเก่าตามที่เค้าตัดรถสภาพดีเอาครับ  สงสัยคุณ405 na55 ต้องหาข้อมูลใน 40 x เยอะ น่ะครับ ค่อยๆ อ่านไป ลองไปดูที่รถเรา ไม่เข้าใจมาโพสถามครับ เดี๋ยวมีผู้รู้มาตอบให้ครับ สักพักพอเราเริ่มทำอะไรเป็นบ้างแล้วรู้ระบบ รู้แหล่งอะหลั่ย ก็จะใช้อย่างมีความสุขครับ  ไม่ทราบอยู่แถวไหน เดี๋ยวสมาชิกก็มาแนะนำอู่นอกดีๆ ให้ครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 21:28:03 »

ว้าว ....
ยางขอบประตูใหม่+แท้เลยใช่ไหมครับ อิๆ

คราวหลังก็หาข้อมูลก่อนก็ดีครับ
ลองไปหลายๆ อู่ อย่าหลงติดอยู่ที่เดียวครับ ลองผิดลองถูกกันไป ที่ไหนดี ที่ไหนถูก ที่ไหนฟัน จะได้รู้ครับ
na55
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 21:42:48 »

ครับ ช่างบอกของแท้
ว้าว ....
ยางขอบประตูใหม่+แท้เลยใช่ไหมครับ อิๆ

คราวหลังก็หาข้อมูลก่อนก็ดีครับ
ลองไปหลายๆ อู่ อย่าหลงติดอยู่ที่เดียวครับ ลองผิดลองถูกกันไป ที่ไหนดี ที่ไหนถูก ที่ไหนฟัน จะได้รู้ครับ
ผมห
na55
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 21:57:33 »

ผมใช้บริการที่อู่เป็นหลักครับ แต่บางครั้งอู่ให้เข้าศูนย์ เช่น อ่านข้อมูลกล่องควบคุม เช็คระบบไฟฯ สำหรับยางขอบประตู่ ช่างที่อู่เปลี่ยนให้ บอกว่าเป็นของแท้ ผมก็ไม่มีความรู้/ไม่มีข้อมูล ตอนนั้นอยากแก้ปัญหาให้รถมีสภาพปกติพร้อมใช้งาน แล้วแต่ช่างจัดให้ แต่รอยต่อยางช่างประกอบไม่สนิท ด้านล่างเป็นช่องโหว่อยู่ประมาณ 2 ซม. ไม่ทราบจะมีปัญหามั๊ยครับ//ผมอยู่ หาดใหญ่ใครทราบแหล่งอะไหล่แถวหาดใหญ่ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วย จะขอบคุณมากๆครับ
apo
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 22:18:09 »

ให้ซ่อมอีกเต็มที่เลย  60000 บาท คุณจะได้รถที่ไปไหนสบายตัว  ไม่กลัวหาย  มั่นใจเวลาขับขี่  ใช้ไปสัก 5 ปี  ยังงัยก็คุ้มครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 22:28:49 »

ผมได้ GRI มา 70000บาท
ทำช่วงล่าง
มาโดนวาเครื่อง D8
ติดแก็ส
ใส่ Dis หลัง
ใส่ไฟ Projector + แปลงใส่ Biซีนอล
เกิน90000บาทไปแล้วครับ
รวมแล้วประมาณ160000++บาท
แต่สิ่งที่ได้ไม่แตกต่างรถราคา7-8แสน ยกเว้นความสดใหม่
คุ้มครับ
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 23:07:20 »

ตอนผมทำ GRI ก็เล่นไปเกือบ สามแสนน่ะครับ !!

http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=21181.0

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
ชญภพ
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 23:12:42 »

ของผมซ่อมไปแล้ว 4.6หมื่น (รวมติด LPG) บวกค่ารถแล้วยังไม่ถึงแสนครับ
studee
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 มิถุนายน 2012 เวลา 23:37:49 »

ยางขอบห่างสองเซนนี่ สงสัยจะโดนแก๊งซามูไรเล่นให้แล้วหละครับ ถ่ายรูปยางให้ดูหน่อยได้รึเปล่าครับ

สงสัยว่าของแท้มันยังผลิตอยู่อีกหรือ  

ใช้รถเก่าอย่าคาดหวังสูงครับ วิ่งได้เป็นกิน ปัญหาจุกจิก เข้าเว็บถามก่อนครับ มีคำตอบให้เสมอ

อืมลืมรายงานครับ....405sri ซื้อมาแสนสาม ทำไปรวมน่าจะแสนนิดๆ หลายปีละ (ซ่อมอุ่เป็นส่วนใหญ่)
                           d9 เกือบสองปี ส่วนใหญ่จะซื้ออะไหล่มาทำเอง รวมๆประมาณ สีหมื่น ครับ

sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มิถุนายน 2012 เวลา 08:30:02 »

น้องแดง SRI ปี99 รับต่อมาจากคุณอัฐ  คุณอัฐซื้อมาน่าจะ 115000 บาท อยูกับแก 4 เดือน หมดไป 70000 กว่าๆ (ทั้งซ่อมทั้งแต่ง) อยู่กับผมผมใช้อย่างเดียว  
แต่มีปัญหาเรื่องเกียรตั้งแต่ซื้อมาแล้ว (ผมให้คุณอัฐไป 25000 บาท ผ่อนต่ออีก 2720x44เดือน)
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มิถุนายน 2012 เวลา 09:09:15 »

ผมก็เพิ่งรับ GRI ปี 99 มาเหมือนกันครับ.....เหนื่อยมาก ๆ แต่ก็ ขม ๆ หวาน ๆ มันดี

รายการซ่อมของผมครับ

http://pg405sri.blogspot.com/p/gri-maintenance.html

รายการซ่อมของผมครับยังไม่ลงใน Blog

- Overhual + เพิ่มขนาด 1905 CC ของเครื่อง.....ค่าของ 11,000 + ค่าแรง 3000 บาท
- คอยล์จุดระเบิด ( อันนี้เมื่อวานครับ....เครื่องร้อนสดุด..ไฟเคขึ้น...คิดว่า น้ำยาเคลือบขดลวดเสื่อมสภาพ..กระแสไฟฝั่ง secondary coil ทะลุถึงกันได้นะครับ )..อันโชคดีได้คอยล์จากคุณกล้วยมาสำรองพอดี....ได้ใช้พอดีเลยครับ

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มิถุนายน 2012 เวลา 09:12:34 »

ผมก็เพิ่งรับ GRI ปี 99 มาเหมื่อนกันครับ.....เหนื่อยมาก ๆ แต่ก็ ขม ๆ หวาน ๆ มันดี

รายการซ่อมของผมครับ

http://pg405sri.blogspot.com/p/gri-maintenance.html

รายการซ่อมของผมครับยังไม่ลงใน Blog

- Overhual + เพิ่มขนาด 1905 CC ของเครื่อง.....ค่าของ 11,000 + ค่าแรง 3000 บาท
- คอยล์จุดระเบิด ( อันนี้เมื่อวานครับ....เครื่องร้อนสดุด..ไฟเคขึ้น...คิดว่า น้ำยาเคลือบขดลวดเสื่อมสภาพ..กระแสไฟฝั่ง secondary coil ทะลุถึงกันได้นะครับ )..อันโชคดีได้คอยล์จากคุณกล้วยมาสำรองพอดี....ได้ใช้พอดีเลยครับ

ของพี่เมื่อวาน ผมเมื่อเช้าเลยครับ แบตเตอรรี่ไปซะแล้ว สตาร์ทตังแต๊กๆๆๆๆๆ (คงต้องเปลี่ยนทิ้งแล้ว อายุประมาณเกือบ 28 เดือนแล้ว) ++ เข้าไปอีกประมาณ 2700  :หนาวจัง: :สาบแช่ง:
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มิถุนายน 2012 เวลา 09:18:12 »

ของพี่เมื่อวาน ผมเมื่อเช้าเลยครับ แบตเตอรรี่ไปซะแล้ว สตาร์ทตังแต๊กๆๆๆๆๆ (คงต้องเปลี่ยนทิ้งแล้ว อายุประมาณเกือบ 28 เดือนแล้ว) ++ เข้าไปอีกประมาณ 2700  :หนาวจัง: :สาบแช่ง:

อีก 2 เดือนก็ครบ  30 เดือน ตามเกณท์แปะ.....แบตน้ำ ใช้งานต่อเนื่อง+น้ำกลั่นไม่เคยขาด ก็อยู่ได้ประมาณ 30 เดือน ( 2 ปีครึ่ง )

sirduke น้อง
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มิถุนายน 2012 เวลา 09:37:08 »

อย่าคิดมา รถถูกซ่อมแพง รถแพงซ่อมถูก แต่ถ้าซื้อรถแพงมาแล้วซ่อมแพงก็กำครับ

ID LINE  ที่  n-2512 คุยได้ไม่กัดครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 มิถุนายน 2012 เวลา 09:58:26 »

เพิ่งได้ 405 gri ปี 99 ซื้อมา 65,000 ซ่อมไป 48,200 รวมแล้วหมดไป 113200  ขอความเห็นหน่อยครับว่าเป็นปกติของรถมือสอง หรือโดยรวมแล้วแพงไป (ซื้อ+ซ่อม) ขอบคุณครับ

ไม่มีอะไรจะบอกเพราะซ่อมไม่เป็น..เอาเป็นว่าขอต้อนรับเข้าสู้วงการขับไปซ่อมไปแล้วกัน....อิๆ
ปล.ของผมก็ GRI ....555

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์