Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 REALITY DAENGKAEW...!!!

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 05:36:33

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  REALITY DAENGKAEW...!!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 [8] 9 10 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REALITY DAENGKAEW...!!!  (อ่าน 31990 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #168 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 00:30:21 »

...ได้ผลครับ...!!! พอได้เพลงเท่านั้น ไหลลื่นเป็นเมือกเลย 55555 เสร็จตรงสายไฟปุ๊บ แผงควบคุมแอร์ก็ตามมาอย่างต่อเนื่องแบบชิล ชิล ต่อนู่น ต่อนี่ ก็เลยออกมาตามภาพ...!!!
   ...ภาพแรก มุมกว้าง แต่รกแบบไม่มั่วแล้ว...!!!
   ...ภาพสอง ชัดๆกับแผงควบคุมแอร์(เอามันภาษาบ้านๆนี่แหละ...ง่ายดี 55555)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #169 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 01:16:05 »

ตาดำๆ   ผมมานั่งคิดดูแล้ว ถ้าเป็นผมนะ มีหวังเละ 5 5 5+
 ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ พี่เป็นคนใจเย็นมากๆครับ แบบว่าสบ๊าย สบาย ถูกใจก็คบกันไป  555
รถเสร็จเมื่อไหร่ ก็เมื่อนั้นละคับ ไม่รีบคับ 555
เดี๋ยวพาไปกินเตี๋ยวอร่อยๆ ครับพี่ !    Aah

ปล.พี่เจมส์คาดราชบุรีไว้มั้ยคับ ว่าเสร็จเมื่อไหร่ ?
สู้ๆครับ  :มอบดอกไม้:

พี่ก้องถ้าผมไปอู่พี่แว่นผมจะโทรหานะครับ  ชิวๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #170 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 01:27:40 »

ตาดำๆ   ผมมานั่งคิดดูแล้ว ถ้าเป็นผมนะ มีหวังเละ 5 5 5+
 ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ พี่เป็นคนใจเย็นมากๆครับ แบบว่าสบ๊าย สบาย ถูกใจก็คบกันไป  555
รถเสร็จเมื่อไหร่ ก็เมื่อนั้นละครับ ไม่รีบครับ 555
เดี๋ยวพาไปกินเตี๋ยวอร่อยๆ ครับพี่ !    Aah

ปล.พี่เจมส์คาดราชบุรีไว้มั้ยครับ ว่าเสร็จเมื่อไหร่ ?
สู้ๆครับ  :มอบดอกไม้:

พี่ก้องถ้าผมไปอู่พี่แว่นผมจะโทรหานะครับ  ชิวๆ

...ที่ใจเย็นก็ส่วนนึงอ่ะน้องโซ่...!!! เพราะมาคิดๆดู ถ้าผมคิดแต่ว่า "รีบเสร็จ รีบเสร็จ" ความตั้งใจที่จะทำให้ดีที่สุด มันถูกตัดทอนลงไปอ่ะครับ...!!! ช่วงแรกๆ ใจร้อนนะ จะเอาให้เสร็จเดือนนู๊น เดือนนี้ มันข้ามความตั้งใจที่จะทำให้มันออกมาดี(ในสายตาผม) ...แต่บางทีก็ขอบคุณฟ้า ฝนนะ ที่ทำให้ผมเย็นลง(เปียกด้วย 5555) พอเย็นลง ความจริงที่ว่า "ฝนตก มันเละ ทำแดงแก้วลำบาก รอให้ฝนไม่ตกค่อยทำ ฝนตก(หนัก)ก็หยุด...!!!"...มันเลยเป็นเหตุผลที่เลี่ยงไม่ได้อ่ะครับ น้องโซ่...!!!
   ปล.แดงแก้วเสร็จ(น่าจะไม่เกินเดือนกว่าๆ...ค่อนข้างแน่นอนครับ) แล้วจะเอาไปเทสต์ชิล ชิลแถวๆน้องโซ่แหละ และจะโทรฯไปหา...ขอเบอร์น้องโซ่ด้วยเน๊ออออ PM มาก็ได้ครับ...!!!
                                                                                                                                                                                           ขอบคุณคร๊าบบบบ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #171 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 10:18:58 »

งานการไม่ทำ ทำแต่รถมันก็เพลิดเพลินอ่ะดิคุณพี่เจมส์กระเดื่องทะลายโจร!!
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #172 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 10:37:25 »

งานการไม่ทำ ทำแต่รถมันก็เพลิดเพลินอ่ะดิคุณพี่เจมส์กระเดื่องทะลายโจร!!

...ไม่ใช่งานการไม่ทำครับพี่โดม...........ตกงานอ่ะครับ ก็เลยเพลิดเพลิน 555555555555555555555555555555555

draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #173 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 11:48:04 »

แดงแก้ว ไม่รัก พี่เจมส์ ให้มันรู้ไป แบบนี้
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #174 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 19:08:13 »

...ขออนุญาติ "REALITY DANGKAEW" ...ตามติดชีวิตคนหนึ่งคน กับรถเก่าๆหนึ่งคันต่อนะครับ...!!!
   ...จากที่เมื่อคืน ผมหมายมั่นปั้นมือ จะตัดคันเกียร์ให้สั้นลง และในวันนี้ ผมก็ทำสำเร็จ...!!! ...โดยพี่เทพ ที่สร้างฝันของผมให้เป็นจริงดั่งใจหมาย และเช่นเดิม ผมนั่งดู ดูแบบช่วยอะไรไม่ได้เลย(นอกจากวัดขนาดที่จะตัด และช่วยจับชิ้นงานตอนแกเชื่อม...!!! ...และผลที่ออกมา..........ตามภาพครับ...!!!

เจมส์  ถึงป่าว หาอีกอันมาสำรอง  อันนี้ก็ผ่าตัดมันซะเลย เลาะเนื้อมันออกเหลือแต่กระดูก แล้วเอา A+B (อยากรู้ว่าอะไรโทรมาถามเอานะ) ปั้นมันขึ้นมาใหม่ตามแต่จินตนาการเราเลย (พี่ปั้นคันเกียร์ออโต 405 มาแล้ว ชอบแตกดีนักจับปล้ำเอ๊ยยยปั้นซะเลย)

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #175 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 19:55:33 »

...ขออนุญาติ "REALITY DANGKAEW" ...ตามติดชีวิตคนหนึ่งคน กับรถเก่าๆหนึ่งคันต่อนะครับ...!!!
   ...จากที่เมื่อคืน ผมหมายมั่นปั้นมือ จะตัดคันเกียร์ให้สั้นลง และในวันนี้ ผมก็ทำสำเร็จ...!!! ...โดยพี่เทพ ที่สร้างฝันของผมให้เป็นจริงดั่งใจหมาย และเช่นเดิม ผมนั่งดู ดูแบบช่วยอะไรไม่ได้เลย(นอกจากวัดขนาดที่จะตัด และช่วยจับชิ้นงานตอนแกเชื่อม...!!! ...และผลที่ออกมา..........ตามภาพครับ...!!!

เจมส์  ถึงป่าว หาอีกอันมาสำรอง  อันนี้ก็ผ่าตัดมันซะเลย เลาะเนื้อมันออกเหลือแต่กระดูก แล้วเอา A+B (อยากรู้ว่าอะไรโทรมาถามเอานะ) ปั้นมันขึ้นมาใหม่ตามแต่จินตนาการเราเลย (พี่ปั้นคันเกียร์ออโต 405 มาแล้ว ชอบแตกดีนักจับปล้ำเอ๊ยยยปั้นซะเลย)
ไม่บอกไปเลยว่าดินน้ำมันหล่ะครับ ให้แกโทรทำไมมัีนเปลืองตังค์ค่้าโทรครับ อิๆๆ ไม่นะ ไม่นะ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #176 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 20:21:37 »

555 555 555 555 555 555 :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ:

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #177 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 00:44:57 »

...ขอบคุณมากเลยพี่ รู้สึกผมยังมี(หัวเกียร์สามห่วง)อีกอัน ทำแบบที่พี่แนะนำน่าจะได้ตามแบบที่ผมต้องการ...!!!
                                                                                                                                                                                   ขอบคุณมากครับพี่...!!!

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #178 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 01:25:40 »

...ขออนุญาติตามติดคนหนึ่งคนกับรถเก่าๆหนึ่งคันครับ...!!! ...วันนี้เปลี่ยนจากสี่ล้อเป็นสองล้อครับ..........ตามภาพ...!!!
   ...ภาพแรก มอ'ไซด์น้องชาย มันคงเห็นพี่มันทำแต่สี่ล้อ ก็เลยเอาสองล้อมาให้ผมเหนื่อยเล่น(มิน่า ให้ผมยืมใช้ให้ดีใจ...!!!)
   ...ภาพสอง ช่างที่อู่นอนดูด้วยความสังเวช 55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #179 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 01:55:31 »

...เมื่อความเครียดจากสายไฟเสร็จสิ้น สิ่งหนึ่งที่เป็นลายเซ็นต์ของแดงแก้วก็ปรากฎกายแล้วครับ...!!! 'จกมองข้างนั่นเอง ผมและแดงแก้วชอบมากๆ ไม่มีไม่ได้ วิ่งไม่ออก 55555
   ...ภาพแรก สลัวๆกับ'จกมองข้าง ที่สิงห์นักบิดเห็นแล้วต้องเหลียวมอง แล้วนึก"มันบ้าป่าวว่ะ'จกมองข้างเดิมๆสวยๆ ไม่ใส่ มาแย่งซีนกรูซะงั๊น" 55555555555555555
   ...ภาพสอง ท่ามกลางรถหรูๆ แพงๆ แต่........มีอย่างแดงแก้วอ่ะป่าว เหอ เหอ เหอ...!!!

j1w
สิงห์มัธยม

« ตอบ #180 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 01:59:24 »

คงจะเนียนน่าดูเลยนะคับ
ลงมือทำรถเองเลย Like
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #181 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 02:03:57 »

...วันนี้(ศุกร์) ผมกะจะสนุกสนานกับ'จกมองข้าง ในแบบที่ต้องการ ถ้าเสร็จเร็ว ก็จะประกอบคานหน้าซึ่งคงมั่ว แต่ทั่วถึง 55555555555555555
                                                                                                                                                                                                         ขอบคุณครับ

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #182 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 02:07:09 »

คงจะเนียนน่าดูเลยนะครับ
ลงมือทำรถเองเลย Like

...ขอบคุณมากครับ คุณ"j1w"  ...ผมก็ทำเท่าที่ทำได้อ่ะครับ รักเขาหมดหัวใจไปแล้ว ก็อยากทำเขาให้ดี เท่าที่กำลังจะมีครับ...!!!

KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #183 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 02:08:19 »

...วันนี้(ศุกร์) ผมกะจะสนุกสนานกับ'จกมองข้าง ในแบบที่ต้องการ ถ้าเสร็จเร็ว ก็จะประกอบคานหน้าซึ่งคงมั่ว แต่ทั่วถึง 55555555555555555
                                                                                                                                                                                                         ขอบคุณครับ

ก่อนอื่นคงต้องลุ้นฝนตกอ่ะครับ เฮ้ย ฝนไม่ตกอ่ะครับ ตรงบ้านผมยังตกอยู่เลย แรงด้วย  :เหงื่อแตก:

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #184 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 02:11:54 »

ขอบคุณครับ

ก่อนอื่นคงต้องลุ้นฝนตกอ่ะครับ เฮ้ย ฝนไม่ตกอ่ะครับ ตรงบ้านผมยังตกอยู่เลย แรงด้วย  :เหงื่อแตก:

...อูยยยยย ลืมไปเลยครับคุณก้อง...!!! บางครั้ง ฝนก็ทำให้ความสุขหยุดกึ๊ก...!!!(ห้ามคิดลึก 5555555555555555555555555555555555)

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #185 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กันยายน 2012 เวลา 21:16:56 »

...หยุดไปสองวัน วันนี้ขออนุญาติตามติดชีวิตคนหนึ่งคน กับรถเก่าๆหนึ่งคันต่อ...ครับ...!!!
   ...ภาพแรก กระจกข้าง เอกลักษณ์ของผมกับแดงแก้วที่อยู่คู่กันมานาน.........และก็ใกล้เสร็จซะที...!!!
   ...ภาพสอง อีกมุมแห่งความภูมิใจ ที่ไม่เหมือนใคร และไม่มีใคร(อยาก)เหมือน...!!! 55555
   ปล.พรุ่งนี้ ค่อยโซโล่อีกข้าง และเก็บรายละเอียดให้สวย(ในสายตาผม)เสียที...!!!

Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #186 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กันยายน 2012 เวลา 21:35:45 »

Like   Like   Like

รออ่าน  รอดูอยู่นะ..

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #187 เมื่อ: วันอังคารที่ 25 กันยายน 2012 เวลา 21:48:21 »

Like   Like   Like

รออ่าน  รอดูอยู่นะ..

...ขอบคุณมากครับ พี่เวช...!!! ...ผมจะพยายามทำแดงแก้วให้ดีที่สุด เท่าที่เรี่ยวแรงผมมี ผมจึงทำแต่ละส่วนๆให้ดี แล้วรอประกอบทีเดียว...!!!
                                                                                                                                                                                                      ขอบคุณครับพี่

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #188 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 04 ตุลาคม 2012 เวลา 02:32:14 »

...คืนนี้ ผมขออนุญาตินอกเรื่องนิดนึงครับ...!!! ด้วยเหตุที่เหนื่อย(ใจ) ก็เลยขอตามติดชีวิต"ฉี่ฉุนและลูกๆ"แมวที่บ้านผมเอง...!!!  ...เพิ่งแชะเมื่อซักพัก เลยอยากให้ดูพักสายตาครับ...!!!
   ...สองภาพนี้ คือความน่าเอ็นดูและน่าหมั่นไส้ ไปพร้อมๆกัน 5555555555555555555555555555555

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #189 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 ตุลาคม 2012 เวลา 23:59:01 »

...ไม่ได้บรรยายความคืบหน้า"ตามติด ชีวิตแดงแก้วและผม"มาหลายวัน...!!! ...ด้วยเหตุผล"ฝนกระหน่ำ" ความคืบหน้าเลยมีน้อย เน้นเก็บรายละเอียดก๊อกแก๊กๆ...!!!
   ...ตอนนี้ หม้อน้ำและเรือนไมล์ ก็มาอยู่ในมือผมแล้วครับ เรื่องหม้อน้ำเป็นเรื่องของพี่เทพ ส่วนเรือนไมล์ ผมแปลงซะหูตาเหลือกเลย 55555
     ...ล่าสุด ผมก็ยัดเรือนไมล์(คร่าวๆ)ลงไป ดูๆก็สวย(ในสายตาผม) ...สรุปว่า.........ผมพอใจจริงๆ...!!!
     ...ภาพแรก หน้าตาเรือนไมล์ สำหรับผม บอกคำเดียว "ชอบมาก...!!!"
     ...ภาพสอง ความกว้างพอดิบพอดีเป๊ะ...!!! ...รูปนี้วางคร่าวๆครับ หนังชีวิตต้องดูกันนานๆ 555555555555555555

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #190 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2012 เวลา 00:11:41 »

...เมื่อวาน(พฤหัสฯ) ก็ใส่คานหน้าแล้ว ใส่คนเดียวเพียวๆครับ(ยังคงภูมิใจแบบมั่วๆเหมือนเดิม 55555)
   ...ภาพแรก คานหน้าใส่(ซะที) หน้าโบ๋มาเป็นเดือนแล้ว...!!!
   ...ภาพสอง เครื่องสี่เอ ประจันหน้ากับหม้อน้ำสี่เอ ทำให้ผมนึกถึงเพลงของเบิร์ด "ต้องอยู่กันไปอีกน๊านนนนนน" 55555555555555555555555

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #191 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม 2012 เวลา 00:28:00 »

...ตอนนี้ อุปสรรคหลักๆคือ "ฝน" แถวหนองแขม พอบ่ายปุ๊บ...!!! ครึ้มทันที ต้องลุ้นทุกวัน ถ้าตกเร็ว หยุดเร็ว...ก็แฉะอีก ทำงานลำบาก...!!! ถ้าตกหนัก ก็ท่วมอู่ ทำงานไม่ได้อีก...!!! ถ้าไม่ตก(แต่ครึ้ม) ผมก็พะวงอีก ทำไประแวงไป ปกติก็ทำช้าอยู่แล้ว พอพะวงเรื่องฝน หยุดกึ๊ก หมดอารมณ์ทำก็หลายครั้ง...!!!
   ...อุปสรรคที่สอง "ตีสท์แตก" ครับ...!!! ก็เพราะอุปสรรคแรกนั่นแหละ..............หยั่งเซ็ง...!!! สรุป...........เสร็จเมื่อไหร่ ก็เมื่อนั้นครับ...!!!
                                                                                                                                                                                                        ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 [8] 9 10 ขึ้นบน พิมพ์