Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ...ขออนุญาติโชว์ความเรโทร(เล็กๆ) ...ของแดงแก้ว...!!!

วันอาทิตย์ที่ 28 เมษายน 2024 เวลา 19:35:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  ...ขออนุญาติโชว์ความเรโทร(เล็กๆ) ...ของแดงแก้ว...!!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ขออนุญาติโชว์ความเรโทร(เล็กๆ) ...ของแดงแก้ว...!!!  (อ่าน 4149 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2015 เวลา 03:45:24 »

...เนื่องด้วย แต่เดิม(ยันปัจจุบัน)ผมชอบรถที่ออกแนว Retro ซึ่งก็มองๆดู อายุอานามของ 405 (น่า)จะอยู่ในข่ายนั้น(ได้) ...จากที่อ่านๆและได้ชมรถที่แต่งแนวๆนี้ และจากเวปรถแนวๆนี้ ก็ได้ความรู้ว่ารถที่อายุ 20 ปีขึ้น(ยิ่งโดยเฉพาะบอดี้ GR ผมมองว่า(น่า)จะแต่งแนวนี้ได้ ในระดับนึง...!!! .......(ความเห็นและมุมมองส่วนตัวล้วนๆนะครับ มิได้จูงใจให้ใครเห็นตาม...!!!)
   ...จนผมได้ล้อชุดนี้มาครอบครอง ซึ่งก็เป็นล้อกระทะเปอโยต์ 14"  4 รู 108 กับยาง 195 60 14 ...แถมทำสีมาโดนใจ(แต่อนาคต ผมอาจเปลี่ยนสีล้อกระทะชุดนี้ ด้วยความสนุกสนาน ซึ่งก็กำลังหาสีที่โดนๆอยู่...!!!) แต่ที่แน่ๆ ผมก็ได้ละเลงยางขอบบรอนซ์ไป และกำลังจะเขียนยางขอบขาวในไม่ช้า...!!!  ...แต่...ล้อ Alpina 16" สุดหวงของผมก็ยังคงอยู่ และคงสลับกันใส่ในบางอารมณ์...!!!
      ........ไม่มีไรมากครับ แค่ความสุขเล็กๆ ที่ผมจะทำได้ในแดงแก้วสุดรักของผม .......เลย(แค่)อยากให้ดูกัน ขำๆครับ...!!!
      ปล. ด้วยความที่เห่อจัด พอใส่เสร็จ ค่ำพอดี เลยเอาออกไปฉุยฉาย จนลืมไปว่ามืดค่ำ แต่ก็พยายามจะถ่ายออกมา(เอิ่มมม.... ฝีมือแท๊ปเลตถูกๆมันเลยเบลอๆ งงๆ อย่าถือสานะครับ...!!!)
      ปล.1 และเพื่อให้มัน Retro ยิ่งขึ้น สเปเซอร์เพื่อให้ล้อยื่นๆนิดๆ จึงเป็น Step ต่อไป ที่คิดไว้ ส่วนความหนาของสเปเซอร์ที่ผมสรุปได้ ก็หนา 25 mm. เอามันทั้งสี่ล้อไปเลย...!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2015 เวลา 04:06:28 »

...อีกเหตุผลนึง ที่ผมตัดสินใจซื้อล้อชุดนี้ นอกจากความชอบแล้ว มันมีอีกอย่างที่ทำให้ผมไม่ลังเลที่จะคว้ามันมา นั่นคือ...ฝาครอบดุมครับ ผมสาบานได้ว่าไม่เคยเห็น ไม่รู้ที่มาว่ามันแปะอยู่ในรุ่นไหน ท่านไหนทราบบอกผมที จักขอบคุณยิ่ง...!!! (แต่ผมมั่นใจว่า ไม่น่าจะหากันได้ง่ายๆ(มั๊ง)
                           .....................เห็นครั้งแรก รักเลย...!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
petch1
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2015 เวลา 21:06:47 »

ชอบครับ  เราทำในสิ่งที่เราชอบโดยไม่ได้เดือดร้อนใครทำไปเถอะครับ  Like Like Like
เจ้าตัวเล็ก 205
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2015 เวลา 18:26:37 »

Like Like Like โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

เริ่่มต้นจากจุดเล็กๆเปอร์โย
205
yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2015 เวลา 21:45:11 »

มีคนเห็นด้วย
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2015 เวลา 22:13:41 »

5555555 โหพี่ เอาซะผมไปไม่เป็นเลย...!!!

AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2015 เวลา 06:32:14 »

อันแน!!!  น่าสงสัย... ผมว่าตามกันไปที่ไหนสักแห่งมากกว่านะครับพี่ yellow 11 อิๆ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2015 เวลา 09:07:28 »

สวยครับคนที่เขาไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ผมบอกเขาว่า 405 เราอายุ20กว่าปีเขางง...
อายุขนาดนี้ ทำไมรถยังสวยและดูดีมากครับ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2015 เวลา 09:43:15 »

สิงห์ เเต่ละคัน ก็บ่งบอก ความเป็นตัวตน ของเจ้าของเสมอ
สวยในสไตล์ แต่ละคน ลงตัว ในแบบที่มันเป็น
รัก สิงห์ จังเลย
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2015 เวลา 10:14:48 »

อันแน!!!  น่าสงสัย... ผมว่าตามกันไปที่ไหนสักแห่งมากกว่านะครับพี่ yellow 11 อิๆ

...กำ ความลับแตกเบย...!!!

Tako405
ครูบ้านนอก
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2015 เวลา 10:22:56 »

Like Like  Like Like Like Like Like

ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

ชีวิต คือ การเดินทาง ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ผิดหวังบ้าง  เป็นสิ่งที่คอยย้ำเตือนตัวเราว่า " ยังมีลมหายใจ "
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2015 เวลา 10:23:58 »

สวยครับคนที่เขาไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ผมบอกเขาว่า 405 เราอายุ20กว่าปีเขางง...
อายุขนาดนี้ ทำไมรถยังสวยและดูดีมากครับ

...ขอบคุณครับทั่นจตุภูมิ...!!!  405 ถ้าแบบเดิมๆ ล้อดาวเดิมๆ ไม่ตกแต่งอะไร ขนาดวิ่งบนถนน เวลาผมเจอ ผมก็มองทุกครั้ง...!!!
   ...นี่แหล่ะมั๊ง ที่เขาเรียก"เก่า...แต่มีคุณค่า"  ผมถึงยังรักมิเสื่อมคลายอ่ะครับ  อิอิ

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 22 มิถุนายน 2015 เวลา 10:39:38 »

สิงห์ เเต่ละคัน ก็บ่งบอก ความเป็นตัวตน ของเจ้าของเสมอ
สวยในสไตล์ แต่ละคน ลงตัว ในแบบที่มันเป็น
รัก สิงห์ จังเลย

...ใช่ครับ เสือเกี๊ยว...!!! แต่งตามสไตล์ที่เป็นตัวเรา ดูยังไงก็ไม่เบื่อ  ...รถ...บ่งบอกความเป็นตัวตนของเจ้าของนะ จะเดิมๆ จะแต่งมากแต่งน้อย...!!!

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์