Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอวงจรไฟฟ้าของ 205 อีกรอบครับผม เพราะที่ post ไว้ได้ expired ไปแล้วครับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 08:06:52

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  ขอวงจรไฟฟ้าของ 205 อีกรอบครับผม เพราะที่ post ไว้ได้ expired ไปแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวงจรไฟฟ้าของ 205 อีกรอบครับผม เพราะที่ post ไว้ได้ expired ไปแล้วครับ  (อ่าน 13215 ครั้ง)
pwjargon2002
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กันยายน 2006 เวลา 10:57:57 »

พี่ๆผู้ใจดีมีจริงๆอารีย์กว้างขวางดั่งมหาสมุทร ช่วยลูกนกลูกกาด้วยครับ ต้องการวงจรไฟฟ้าของ 205 อย่างยิ่ง จะได้ปรับปรุงให้รถที่จะซื้อมากลับมาเหมือนเดิมได้อ่ะครับ ไม่ชอบสิ่งที่เขาได้ดัดแปลงเอาไว้ชอบแบบเดิมๆครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กันยายน 2006 เวลา 16:46:38 »

ในส่วนแอร์ครับ
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=3416.0
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
rd
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 22 กันยายน 2006 เวลา 13:50:40 »

ไม่ทราบว่าได้หรือยัง ผมมีวงจรตามคู่มือซ่อมของ haynes ครับแจ้งเมล์ไว้สิครับ

ปอ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 กันยายน 2006 เวลา 09:25:26 »

อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า แต่ลองไล่คร่าวๆ แล้วน่าจะใช่ครับ ได้มาจากคุณสรรค์ เชียงราย ครับ ขอบคุณคุณสรรค์ด้วยครับ

* TU3_SCHEMTC_res.jpg (127.62 KB, 550x905 - ดู 2651 ครั้ง.)
ปอ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 25 กันยายน 2006 เวลา 09:27:57 »

อีกรูปครับ  ไอ้ลายมือยุกๆ ยิก นั่นของผมเองครับ ไม่ได้ลบ  Evil

* TU3_SCHEMTC_2_rez.jpg (123.4 KB, 600x890 - ดู 3177 ครั้ง.)
prarinyach
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 มกราคม 2007 เวลา 13:02:02 »

ผมใช้305อย่างได้วงจรไฟฟ้าครับตอนนี้ไฟออกแต่ไฟหน้าครับ
1098tum
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 17:13:27 »

เรื่องมีอยู่ว่าคอนโซลเก่ามันชำรุดเกินจะเยียวยาขนาดวิ่งไปเก็บเศษคอนโซลไป เลยไปหาของ toyota มาแปลงเอามาให้ลูกพี่ ลูกน้องแถวบ้านทำให้ ตอนรื้อสนุกสนานกันมาก พอรื้อเสร็จน้ำตาแทบไหลงานแปลงตามมาอื้อเลย ตัดสายไฟกันมันมือเลยนึกว่าหมู เล่นซะจำกันไม่ได้งานเพราะมันลืม ตัดอย่างเดียว พี่ๆครับวันนี้ก็ครบเดือนแล้วที่ไม่ได้ยินเสียงคำรามของสิง ได้ยินแต่เสียงสะอื้นของตัวเอง วอนพี่ๆใครที่มี วงจรไฟช่วยที่ครับจะขายก็ซื้อ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ
laksanova
ไร้ชีวิตชีวา
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 17:27:49 »

เรื่องมีอยู่ว่าคอนโซลเก่ามันชำรุดเกินจะเยียวยาขนาดวิ่งไปเก็บเศษคอนโซลไป เลยไปหาของ toyota มาแปลงเอามาให้ลูกพี่ ลูกน้องแถวบ้านทำให้ ตอนรื้อสนุกสนานกันมาก พอรื้อเสร็จน้ำตาแทบไหลงานแปลงตามมาอื้อเลย ตัดสายไฟกันมันมือเลยนึกว่าหมู เล่นซะจำกันไม่ได้งานเพราะมันลืม ตัดอย่างเดียว พี่ๆครับวันนี้ก็ครบเดือนแล้วที่ไม่ได้ยินเสียงคำรามของสิง ได้ยินแต่เสียงสะอื้นของตัวเอง วอนพี่ๆใครที่มี วงจรไฟช่วยที่ครับจะขายก็ซื้อ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ
ไม่รู้ว่าจะตลก หรือ เศร้าดี ค่อยๆ ทำนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้หายวันหายคืนครับ

วันนี้เธอมองฉันเหมือนกับหมูกับหมา ไร้ค่า เป็นหมาหัวเน่า.........
mod205
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 28 กุมภาพันธ์ 2008 เวลา 09:09:03 »

ยังไงก็ระวังเรื่องการตัดต่อระบบไฟด้วยนะครับ พวกระบบไฟของ toyota มัน control ด้วย ground ไม่ใช่ไฟเหมือน peugeot ต้องหา relay มาต่อพ่วงอีกทีครับ ต่อตรงๆสวิทช์พังแน่นอนครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆไล่ไปทีละเส้น เดี๋ยวก็เสร็จครับ สายเขียวเหลืองของ peugeot ส่วนมากจะเป็น ground ครับ ที่เหลือต้องดู Number ของสายแล้วไล่ตามวงจรดีกว่าครับ

อีกจุดนึงที่อาจปวดหัวหน่อยคือปัดน้ำฝนครับ ไล่สายดีๆหน่อยก็แล้วกัน อย่าลืมปัดน้ำฝนหลังด้วยนะครับ

ว่าแต่ไปได้ console ของรุ่นไหนมาล่ะครับ

ยังไงถ้าไม่ไหวจริงๆ มาดูที่รถผมเป็นแนวทางก็ได้ครับ เพราะผมก็ใช้ console ของโตโยต้าเหมือนกัน
yingfish
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 ธันวาคม 2012 เวลา 18:02:03 »

ขอยืนยันว่า E-Liquid พวกเราผลิตและบรรจุขวดจากโรงงาน Dekang ไม่มีการปลอมแปลงหรือบรรจุขวดเองโดยเด็ดขาด ovale eRoll ดีไซด์ใหม่ของ บุหรี่ไฟฟ้า ขนาดเล็ก ซึ่งเป็นของขวัญจาก Joyetech เหมาะสำหรับคนชอบ บุหรี่ไฟฟ้า ที่มุ่งเน้นในการพกพาและแฟชั่น eRoll มีความจุของแบตเตอรี่ 90mAh แต่มันความมีความสามารถที่แรงขับในการทำควัน ด้วยกำลังไฟ 3.7V จึงสามารถตอบสนองแก่คุณได้ทุกความต้องการ ovale ที่มีผู้เลือกใช้มากที่สุดได้แก่ บุหรี่ สำหรับขั้นตอนการเลิกบุหรี่ด้วยบุหรี่ไฟฟ้า ผมนำมาจากเอกสารกำกับสินค้า ที่ทำให้เกิดโรคร้ายทั้งหมด ตั้งแต่มะเร็งปอด มะเร็งคอ มะเร็งในช่องปาก หลอดลม ถุงลมโป่งพอง โรคหัวใจ และอีกหลากแบบ บุหรี่ไฟฟ้า เราสั่งสินค้าเกรดA มาตราฐานเดียวกับต่างประเทศ อีกทั้งยังปรับปรุงรูปแบบสินค้า ให้เกิดความแตกต่างอย่างไม่มีที่สิ้นสุด เพื่อเป็นทางเลือกใหม่ในการตัดสินใจ ซื้อสินค้า ผมมีข้อมูลเล็กน้อยเกี่ยวกับแบตเตอรี่ชนิด Lithium-ion (อ่านว่า ลิเธียมไอออน) ซึ่งเชื่อว่าน่าจะเป็นชนิดที่บุหรี่ไฟฟ้าส่วนใหญ่จะใช้กัน ดังนี้
DIMOND
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 ธันวาคม 2012 เวลา 19:43:42 »

ขอยืนยันว่า E-Liquid พวกเราผลิตและบรรจุขวดจากโรงงาน Dekang ไม่มีการปลอมแปลงหรือบรรจุขวดเองโดยเด็ดขาด ovale eRoll ดีไซด์ใหม่ของ บุหรี่ไฟฟ้า ขนาดเล็ก ซึ่งเป็นของขวัญจาก Joyetech เหมาะสำหรับคนชอบ บุหรี่ไฟฟ้า ที่มุ่งเน้นในการพกพาและแฟชั่น eRoll มีความจุของแบตเตอรี่ 90mAh แต่มันความมีความสามารถที่แรงขับในการทำควัน ด้วยกำลังไฟ 3.7V จึงสามารถตอบสนองแก่คุณได้ทุกความต้องการ ovale ที่มีผู้เลือกใช้มากที่สุดได้แก่ บุหรี่ สำหรับขั้นตอนการเลิกบุหรี่ด้วยบุหรี่ไฟฟ้า ผมนำมาจากเอกสารกำกับสินค้า ที่ทำให้เกิดโรคร้ายทั้งหมด ตั้งแต่มะเร็งปอด มะเร็งคอ มะเร็งในช่องปาก หลอดลม ถุงลมโป่งพอง โรคหัวใจ และอีกหลากแบบ บุหรี่ไฟฟ้า เราสั่งสินค้าเกรดA มาตราฐานเดียวกับต่างประเทศ อีกทั้งยังปรับปรุงรูปแบบสินค้า ให้เกิดความแตกต่างอย่างไม่มีที่สิ้นสุด เพื่อเป็นทางเลือกใหม่ในการตัดสินใจ ซื้อสินค้า ผมมีข้อมูลเล็กน้อยเกี่ยวกับแบตเตอรี่ชนิด Lithium-ion (อ่านว่า ลิเธียมไอออน) ซึ่งเชื่อว่าน่าจะเป็นชนิดที่บุหรี่ไฟฟ้าส่วนใหญ่จะใช้กัน ดังนี้
เฮ้ย...เขาคุยกันเรื่องวงจรไฟฟ้าของ PG205 ไม่ใช่บุหรี่ไฟฟ้า ..เวรกรรม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์