Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ใครมีปัญหาเรื่องความร้อนรถหรือไม่มีลองมาทำตัวควบคุมพัดลมกันใหม่ราคาถูกกันดีกว่า

วันจันทร์ที่ 06 พฤษภาคม 2024 เวลา 03:34:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  ใครมีปัญหาเรื่องความร้อนรถหรือไม่มีลองมาทำตัวควบคุมพัดลมกันใหม่ราคาถูกกันดีกว่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 4 [5] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหาเรื่องความร้อนรถหรือไม่มีลองมาทำตัวควบคุมพัดลมกันใหม่ราคาถูกกันดีกว่า  (อ่าน 46421 ครั้ง)
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #96 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2012 เวลา 15:53:16 »

พัดลมทำงานปกติ 1, 2 แต่ทำไมยิ่งวิ่งเร็วยิ่งความร้อนขึ้น..งง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« ตอบ #97 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2012 เวลา 16:15:45 »

ถ้าความร้อนเพิ่มมากขึ้น ในขณะที่ใช้ความเร็ว และพอลดความเร็ว ก็ลดตาม
สาเหตุก็มาจาก หม้อน้ำตันครับ การไหลเวียนของน้ำหล่อเย็นไม่พอครับ
เบื้องต้นก็ลองล้างหม้อน้ำ โดยการถ่ายน้ำทิ้งแล้วเติ่มใหม่ หรืดปล่อยทิ้งในขณะที่ยังเดินเครื่องอยู่ก็ได้
เปิดน้ำจากก๊อกน้ำเติมเอาไว้ อย่าให้พร่อง แล้วเร่งเครื่องเป็นบางครั้ง
เอารถมาหาผมสิ จะช่วยทำให้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ID Line:   manmingmitr
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #98 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2012 เวลา 17:48:16 »

อย่าลืมดูวาล์วน้ำด้วยนะครับเผื่มันเปิดไม่เต็มที่

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #99 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2012 เวลา 18:13:26 »

พัดลมทำงานปกติ 1, 2 แต่ทำไมยิ่งวิ่งเร็วยิ่งความร้อนขึ้น..งง
ถ้าหม้อน้ำไม่ตัน  ไว้มาหาผมที่แถว ม.หัวเฉียววันเสาร์นี้ ผมจะติดให้
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #100 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 ธันวาคม 2012 เวลา 07:59:36 »

ขอบคุณเฮียชาติชายและพี่theera มากครับพอดีช่วงนี้คิวฉาวแน่นครับเดี๋ยวถ้าจัดคิวได้เมื่อไหร่จะไปรบกวนทั้ง 2 ท่านเลยนะครับ..ขอบคุณอีกครั้งครับ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
1042
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #101 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มกราคม 2013 เวลา 10:24:43 »

เผือไว้ก็ดีครับ ของผมความร้อนปกติ แต่มีแต่คนกลัวความร้อนของ 405 เพื่อนจึงได้เพิ่มพัดลมของญี่ปุ่นขนาด 12 นิ้วหนึ่งตัวแขวนไว้หลังหม้อน้ำพร้อมสวิสปิดเปิดธรรมดา ไม่เคยเปิดใช้เลยตั้งแต่เพื่อนหวังดีติดเพิ่มให้กว่าหลายปี เมือ่ก่อนนำท่วมมาแถวบางพลีแล้วความร้อนขึ้นไปเกือบร้อย จอดรถดูปรากฎว่าพัดลมหน้าหม้อน้ำทำงานตัวเดียวจึงทำการเปิดสวิสพัดลมหลังหม้อน้ำที่เพื่อนที่หวังดีติดเพิ่มให้ ดีจังพัดลมหน้าหม้อน้ำหนึงตัวพร้อมพัดลมหลังหม้อน้ำหนึ่งตัวสามารถทำให้ความร้อนลงมาปกติเหมือนตอนปกติ ด้วยพัดลมแพงและหายากจึงได้ใช้อย่างนั้นมากว่าหนึ่งเดือนโดยความร้อนไม่มีปัญหาอะไร โชคดีจังมีเพื่อนเผื่อให้ vb vb vb
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #102 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 11 มกราคม 2013 เวลา 12:24:24 »

ถ้าความร้อนเพิ่มมากขึ้น ในขณะที่ใช้ความเร็ว และพอลดความเร็ว ก็ลดตาม
สาเหตุก็มาจาก หม้อน้ำตันครับ การไหลเวียนของน้ำหล่อเย็นไม่พอครับ
เบื้องต้นก็ลองล้างหม้อน้ำ โดยการถ่ายน้ำทิ้งแล้วเติ่มใหม่ หรืดปล่อยทิ้งในขณะที่ยังเดินเครื่องอยู่ก็ได้
เปิดน้ำจากก๊อกน้ำเติมเอาไว้ อย่าให้พร่อง แล้วเร่งเครื่องเป็นบางครั้ง

ตามนี้เลยป๋า  ถ้าหม้อตัน  เอ๊ยยย หม้อน้ำตัน  ลูกที่ป๋าให้ผมมายังอยู่นะ (ใหม่เชียว)  เดี๋ยวจะส่ง ลอจิกโพส ไปให้ในทันใด  มิฉนั้นจะขายเอาตังส์ไปกินหนมแล้วนะ

theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #103 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มิถุนายน 2013 เวลา 10:15:01 »

สำหรับคุณถวัตร์
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #104 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มิถุนายน 2013 เวลา 10:27:26 »

สำหรับคุณถวัตร์

ขอบคุณครับ

Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #105 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน 2013 เวลา 08:28:12 »

ขอบคุณครับทำเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ สามารถใช้งานได้ดี จากอุณหภูมิทำงาน 90~95 ลดลงเหลือ 80~ 85 ครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] ขึ้นบน พิมพ์