Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 REALITY DAENGKAEW...!!!

วันอาทิตย์ที่ 05 พฤษภาคม 2024 เวลา 21:54:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  REALITY DAENGKAEW...!!!
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 [10] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REALITY DAENGKAEW...!!!  (อ่าน 31971 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #216 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2013 เวลา 22:48:01 »

..."DAENGKAEW" คุณสาสะกดถูกแล้วครับ ผมสิสะกดผิด...!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #217 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 มกราคม 2013 เวลา 22:53:31 »

เจมส์เข้าอู่ทุกวันป่าว แล้วรถลูกค้าเยอะไหม พี่อยากเอาเขียวมณีแก้วไปทำให้กินน้ำมัน วันนี้มีคนจะเอา นิสสันมาร์ช มาท้าแข่ง กะจะขอแข่งกินรถกันเลย มันไม่รู้จักลุงซะแระ....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สา นนทบุรี
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #218 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 07:44:55 »

เจมส์เข้าอู่ทุกวันป่าว แล้วรถลูกค้าเยอะไหม พี่อยากเอาเขียวมณีแก้วไปทำให้กินน้ำมัน วันนี้มีคนจะเอา นิสสันมาร์ช มาท้าแข็ง กะจะขอแข็งกินรถกันเลย มันไม่รู้จักลุงซะแระ....

The Fast and The Furius

ถ้า จำไม่ผิด ภาค 1 เลยนะเนี่ย วรีคมๆ " และคุณควรจะได้รู้ว่า บางคนเกียรติ ก็สำคัญกว่าเงิน " รักพี่วิน ศรราม มากๆเลย
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #219 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มกราคม 2013 เวลา 08:48:21 »

...ตอนนี้แดงแก้วระบบแอร์เสร็จแล้ว ความเย็นก็ปกติครับ(เปลี่ยนตู้แอร์เป็นทองแดง) อาจเย็นช้าหน่อยแต่ได้เรื่องทน...!!! ที่ดีใจก็คือสวิสซ์แอร์ทำงานได้เหมือนเดิมไม่ต้องแปลง...!!!
   ...วัน-สองวันนี้คงได้ฤกษ์ประกอบภายในให้เสร็จสมบูรณ์ แล้วขับไปเก็บงานที่อู่สีเพื่อขัดสี ประกอบกันชน ใส่คิ้วรอบคัน แลัวกลับมาใส่ไฟหน้า นุ่น นี่ นั่น...!!!
                                                                                                                                                                                                    ขอบคุณครับ
วันนั้น เห็นเอาอะไร ไปพอกเชื่อมอยู่ อิอิ
ใกล้แล้วนะครับพี่เจมส์ สู้ๆครับ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #220 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:37:36 »

...ขออนุญาติ เอาความคืบหน้า(ช้าๆเหมือนหอยทากคลาน)ของแดงแก้วมาให้ดูครับ...!!!
   ...หลักๆเสร็จหมดแล้ว เครื่องนิ่ง สตาร์ทง่าย เสียงเงียบ(มาก) แอร์เย็น...!!! วันอังคารนี้ผมจะเริ่มออกวิ่งแถวๆอู่ เพื่อดูว่าโอเคมั๊ย...!!!
     ...รูปนี้ ถ่ายตอนค่ำ แบกแบตฯเก่าๆเอามาพ่วงวุ่นวายไปหมด 55555555

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #221 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:53:46 »

...ตอนเอาแดงแก้วไปทำท่อเฮดเดอร์ พี่ที่ร้านบอก มีคนชอบกระจกมองข้างแดงแก้วมาก ไอ้ผมก็ไม่รู้ว่าใคร รู้แต่ว่าเขาใช้มิตซูฯกล่องไม้ขีด...!!!
   ...จนวันก่อน เอาขากระจกมองข้าง(ที่แปลงใหม่)ไปเชื่อม เจอรถและเจ้าของรถพอดี เลยคุยกันยาว ขอบอกว่ามิตซูฯกล่องไม้ขีดคันนี้ "สวยมากๆๆๆๆๆ" เดิมๆทุกอย่าง(แต่เจ้าของเอาล้อใหม่ใส่ให้ออกแนวเรโทร) เห็นแล้วอิจฉามากครับ เขาบอกซื้อต่อจากเจ้าของคนแรกเลย(รถเขาเกือบสิบคัน เลยตัดใจขายคันนี้ ถึงขั้นภรรยาเจ้าของเดิมร้องไห้เสียดาย) ซื้อมาสองหมื่นห้า ภายในกริ๊บมากๆ เบาะเดิมๆไม่มีขาด ไฟต่างๆใช้ได้หมด เครื่องเดิม(ไม่มีแก๊ส) ที่สำคัญวิ่งมาแค่สี่หมื่นกว่าโลฯ(แท้ๆ) ........รถปี'82 ......เป็นไปได้ไง ถ้าไม่เห็นกับตา ผมไม่เชื่อเด็ดขาด แต่พอไปเห็นกับตาก็ต้องเชื่อ...!!!
   ...เขาบอก "กระจกมองข้างรถพี่ ผมชอบมากเลย ก็เลยเอาไอเดียของพี่มาทำมั่ง คงไม่ว่ากันนะพี่...!!!" ......โถๆๆ ผมจะว่าได้ไง ชอบสิไม่ว่า 55555555
   ...ขอ(ตั้งใจ)โชว์รูปให้ดูครับ...!!! สวยจริงๆ สวยมากๆ...!!!

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #222 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 20:57:33 »

...ขอลงรูปแบบเน้นๆครับ ผมชอบจริงๆคันนี้ (นี่ก็บอกเจ้าของว่า ถ้าจะขายให้บอกผมเลย ไม่ต้องบอกคนอื่น 5555555)

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #223 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 02:37:17 »

...รบกวนหน่อยครับ...!!!
   ...ท่านใดมีปลั๊กที่เสียบไฟหน้า(เปิดฝาพลาสติกที่ปิดโคมไฟด้านหลัง จะเห็น) จำไม่ผิด มัน(น่าจะ) 3 ขาตัวเมีย...!!! ของผมแตกละเอียดไม่มีชิ้นดี ท่านไหนมีเก็บเหลือๆ ขายผมราคามิตรภาพๆซักอัน จักขอบพระคุณยิ่ง...!!!   086-0001498 เจมส์
                                                                                                                                                                                                         ขอบคุณครับ

yellow11
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #224 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 08:06:01 »

สามขา ทรงตัว T มีขาย 15.-บาท อีตาเจมส์กระเดื่องทะลุโลกันต์!
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #225 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 09:20:22 »

สามขา ทรงตัว T มีขาย 15.-บาท อีตาเจมส์กระเดื่องทะลุโลกันต์!

...ขอบคุณครับพี่...!!! คลองถมโลดดดดด ทำมันซ้าย-ขวาให้เหมือนกันไปเลยดีกว่า...!!!
   ปล.อยู่อู่แท้ๆ ดันไม่ถามพี่เทพ คิดเอาเองว่าต้องหาเดิมๆมาใส่............อายมั๊ย???
                                                                                                                                                                                                 ขอบคุณครับพี่

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #226 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 00:09:46 »

...กระทู้ "แดงแก้วออกทะเลฯ" หายครับ คุณภณ...!!!  อะไร อะไร

pita514
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #227 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน 2013 เวลา 17:04:43 »

หายไปเลยครับ
mixkeymouse
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #228 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน 2013 เวลา 17:52:43 »

หายไปจริงด้วยครับ

เมื่อตอนบ่ายๆผมยังเห็นอยู่นะ

ยิ้มให้คนที่เรารัก และสร้างรอยยิ้มให้แก่คนที่เรารักและรักเราทุกวัน ก่อนจะไม่มียิ้มนั้นบนโลกใบนี้
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #229 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน 2013 เวลา 18:07:18 »

ไม่หายนี่ครับ

ผมเข้าไปในข้อมูลส่วนตัว

และเข้าไปในกระทู้ล่าสุดที่ตัวเอง เข้าใว้ และก้อเข้าแล้วครับ

กระทู้ น่าจะตก ขอบ (ตกอันดับ มากกว่าครับ เลยไม่ขึ้นที่หน้ากระดาน)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 [10] ขึ้นบน พิมพ์